Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: PC trên 20tr?

PC trên 20tr?

các anh chị ơi cty em mua hàng của một khách hàng mà các hóa đơn đều dưới 20triệu. nhưng nếu em lập một cái phiếu chi chung cho các hóa đơn này thì lại lớn hơn 20tr. vậy có được không ạh? hay phiếu chi phải dưới 20tr?
    :chongmat::mua:

ðề: pc trên 20tr?

Trích dẫn Gửi bởi macarog
    các anh chị ơi cty em mua hàng của một khách hàng mà các hóa đơn đều dưới 20triệu. nhưng nếu em lập một cái phiếu chi chung cho các hóa đơn này thì lại lớn hơn 20tr. vậy có được không ạh? hay phiếu chi phải dưới 20tr?
    phiếu chi không liên quan gì. thực tế chi bao nhiêu thì làm phiếu chi bấy nhiêu thui, 1 tỷ cũng chẳng ai nói gì.

theo mình nghĩ thì phiếu chi ko liên quan, nhưng tại sao ko để lẻ ra từng phiếu chi ứng với mỗi hóa đơn nhỉ? chi bao nhiêu đợt nào, làm phiếu chi ứng với ngày trên hóa đơn luôn, như thế đỡ phải lằng nhằng. thân!

điều quan trọng là trong 1 ngày kh đó xuất cho em tổng cộng các hoá đơn có hơn 20tr ko? nếu hơn 20tr thì em phải chuyển khoản mới được khấu trừ thuế, còn ko thì em nợ người ta nhiều ngày cộng vào giờ em chi 1 cục = tm bao nhiêu cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi thuyduongq5b
    điều quan trọng là trong 1 ngày kh đó xuất cho em tổng cộng các hoá đơn có hơn 20tr ko? nếu hơn 20tr thì em phải chuyển khoản mới được khấu trừ thuế, còn ko thì em nợ người ta nhiều ngày cộng vào giờ em chi 1 cục = tm bao nhiêu cũng được.
    vì cty em mua hàng của kh đó nhiều nhưng lại chỉ tt bằng tm thôi. các hđ không cùng một ngày nhưng lại liên tục.ví dụ như: ngày 20 có 1hđ, ngày 21 cũng có 1hđ. mà số tiền trên mỗi hđ đều trên 10tr. tới ngày 22 em mới lập phiếu chi. vậy cái pc này trên 20tr vẫn được chứ ạh?

Trích dẫn Gửi bởi thuyduongq5b
    đây là một y kiên rât đung. người ban hàng cho công ty bạn co thể một ngày viêt cho công bạn nhiều hoa đơn vơi nhiều mạt hàng khac nhau, nhưng nêu tổng gia trị thanh toan trên 20triệu thì vân phải chuyển khoản. còn phiêu chi thì bạn nợ người ta nhiều hoa đơn trong nhiều ngày (tât nhiên môi ngày không được qua 20triệu) thì viêt phiêu chi trả bây nhiêu thôi.nhưng thê thì không được khoa học lam, tôt nhât bạn tach riêng từng hoa đơn cho dê theo doi.

vì cty em mua hàng của kh đó nhiều nhưng lại chỉ tt bằng tm thôi. các hđ không cùng một ngày nhưng lại liên tục.ví dụ như: ngày 20 có 1hđ, ngày 21 cũng có 1hđ. mà số tiền trên mỗi hđ đều trên 10tr. tới ngày 22 em mới lập phiếu chi. vậy cái pc này trên 20tr vẫn được chứ ạh?
    tất nhiên là vẫn được chứ em, hoàn toàn đúng luật kt mà.nhưng để đơn giản (kế toán phải đơn giản mọi vấn đề chứ ko được phức tạp, khó hiểu mà )em nên viết phiếu chi cho từng hoá đơn em ạ.