Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

hạch toán Nộp BH cho người nghỉ thai sản.

chào cả nhà, công ty mình có chị nghỉ sinh từ tháng 03/2015 , mình làm hồ sơ hưởng chế độ thai sản nộp cho chị ấy rồi, nhưng chưa khai báo giảm được bh họ nói là khi nào thanh toán được chế độ thai sản mới làm tờ khai khai báo giảm và bh sẽ truy hoàn lại số tiền bh mà công ty đóng cho chị trong mấy tháng chị nghỉ sinh. mấy tháng này mình vẫn phải nộp tiền bh cho chị. vậy cho mình hỏi khi trích tiền bh hàng tháng của chị mình hạch toán như thế nào và khi bh truy hoàn lại tiền mình hạch toán như thế nào. mình mới làm nên không biết mong mọi người ai biết chỉ giùm cho mình với, mình cảm ơn.

mình không nghe nhầm đâu salim11 à. vấn đề này mình cũng thấy lạ mà công ty mình lần đầu tiên có người nghỉ thai sản nên mình xuống tận nơi bh mình hỏi thì họ trả lời là khi nào thanh toán được tiền thai sản mới thông báo giảm được, công ty vẫn phải đóng bh bình thường kể cả trường hợp nghỉ sinh sau đó bh sẽ hoàn tiền đó lại. mình không biết hạch toán tiền bh của chị đó như thế nào vì chị đã nghỉ sinh rồi, không có lương nữa.

cảm ơn bạn muỗm08 nhé.