Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lương cộng tác viên :-/

trung tâm em có thuê 2 bạn cộng tác viên khoán 2tr/ tháng để dịch mail tiếng nhật thôi. vậy cho em hỏi trường hợp này chỉ cần 1 hợp đồng được không?
    hay còn phải làm giấy tờ gì nữa :hichic:
    mong ace giúp em với ạ!
    có phải báo lên lđ k? 2tr nên k phải đóng bh lun đúng k ạ

[b]ðề: lương cộng tác viên :cry7: em thấy là 2tr > là giữu 10%, mà 10% thì là doanh nghiệp đc xài chứ bác nhỉ

[b]ðề: lương cộng tác viên :cry7: em thấy là 2tr > là giữu 10%, mà 10% thì là doanh nghiệp đc xài chứ bác nhỉ[/quote]vui tính nhỉ ? 10% đó là giử cho thuế tncn , cuối năm làm cái quyết toán thuế tncn cho ng loa động ........ nản vãi

[b]ðề: lương cộng tác viên :sorrynha: thế mà em cứ mừng mãi. ngta là sinh viên mỗi tháng đc 2tr mà nộp tới 20% ( k có mst) @@! thì buồn rồi. thôi e bảo bạn ý làm cái mẫu đơn số 23 cho lành vậy :ammuu: đằng nào cũng k được giữ.

[b]ðề: lương cộng tác viên :sorrynha: thế mà em cứ mừng mãi. ngta là sinh viên mỗi tháng đc 2tr mà nộp tới 20% ( k có mst) @@! thì buồn rồi. thôi e bảo bạn ý làm cái mẫu đơn số 23 cho lành vậy :ammuu: đằng nào cũng k được giữ.[/quote]né đc mà ... ld thời vụ <90 ngày => thanh toán lương 15 ngày /1 kỳ . sao cho tổng số tiền nhỏ hơn 2tr trên 1 kỳ thanh toán ( lưu ý kí hd contact sao cho 2 để thành 2 ký liên liên tục )

ðề: lương cộng tác viên :-/

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    né đc mà ... ld thời vụ <90 ngày => thanh toán lương 15 ngày /1 kỳ . sao cho tổng số tiền nhỏ hơn 2tr trên 1 kỳ thanh toán ( lưu ý kí hd contact sao cho 2 để thành 2 ký liên liên tục )
    dạ em cảm ơn bác ạ ^^ kinh nghiệm rất quý báu ạ! em k hiểu đoạn này " lưu ý kí hd contact sao cho 2 để thành 2 ký liên liên tục )" a giải thích cho em được không ạ! có văn bản quy định gì a co thể cho em được không! vì e mới vào nên ngu ngơ

Trích dẫn Gửi bởi bangkhoc
    dạ em cảm ơn bác ạ ^^ kinh nghiệm rất quý báu ạ! em k hiểu đoạn này " lưu ý kí hd contact sao cho 2 để thành 2 ký liên liên tục )" a giải thích cho em được không ạ! có văn bản quy định gì a co thể cho em được không! vì e mới vào nên ngu ngơ
    lậut quy định k có kí h đ l đ vãi lai trong 2 kì liên tục , nên né luật là kí h đ 89 ngày , và ngày 90 thì ngừng ... ngày 91 thì kí h đ lao động mới cho kì sau

Trích dẫn Gửi bởi malanh2708
    lậut quy định k có kí h đ l đ vãi lai trong 2 kì liên tục , nên né luật là kí h đ 89 ngày , và ngày 90 thì ngừng ... ngày 91 thì kí h đ lao động mới cho kì sau
    vâng em cảm ơn bác ạ ^^! cảm ơn rất nhiều ạ!

mình hỏi chút. mình hiện đang có nhu cầu tuyển ctv viết bài cho website nhưng không biết nên yêu cầu ntn và trả họ theo ngày hay theo bài? các bạn tư vẫn giúp mình