Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

quỹ trích kinh phí công đoàn

theo các bác thì quỹ công đoàn trích trên quỹ lương những người tham gia hay trên tổng quỹ lương phải trả người lao động.
    tức là công ty có 25 người tham gia công đoàn nhưng tổng số công nhân viên trong công ty là 200 người. em ra hỏi công đoàn tại nơi công ty đóng trụ sở thì họ nói phải trích trên tổng quỹ lương của cả 200 người nhưng theo em thì chỉ trích trên quỹ lương của 25 người tham gia.
    mong mọi người cho ý kiến.

ðề: quỹ trích kinh phí công đoàn

Trích dẫn Gửi bởi ngockhanhbg
    theo các bác thì quỹ công đoàn trích trên quỹ lương những người tham gia hay trên tổng quỹ lương phải trả người lao động.
    tức là công ty có 25 người tham gia công đoàn nhưng tổng số công nhân viên trong công ty là 200 người. em ra hỏi công đoàn tại nơi công ty đóng trụ sở thì họ nói phải trích trên tổng quỹ lương của cả 200 người nhưng theo em thì chỉ trích trên quỹ lương của 25 người tham gia.
    mong mọi người cho ý kiến.
    kinh phí cđ bạn trích 2%/tổng quỹ lương. trích nộp 1% cho cđ cấp trên, còn 1% thì nộp cho cđ cơ sở.
    - 2% x tổng quỹ lương của tháng (quý, năm) do dn chịu và được tính vào cfsxkd trong kỳ tương ứng. trong đó 1% nộp lên cđ cấp trên, 1% nộp cho cđ cơ sở
    - 1% x lương thực nhận do nlđ chịu gọi là đoàn phí cđ

trích trên tổng quỹ lương của 200 người đó bạn ah:gatdau:

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    kinh phí cđ bạn trích 2%/tổng quỹ lương. trích nộp 1% cho cđ cấp trên, còn 1% thì nộp cho cđ cơ sở.
    - 2% x tổng quỹ lương của tháng (quý, năm) do dn chịu và được tính vào cfsxkd trong kỳ tương ứng. trong đó 1% nộp lên cđ cấp trên, 1% nộp cho cđ cơ sở
    - 1% x lương thực nhận do nlđ chịu gọi là đoàn phí cđ

trích trên tổng quỹ lương của 200 người đó bạn ah:gatdau:
    em cũng biết là 2% x tổng quỹ lương của tháng (quý, năm) do dn chịu và được tính vào cfsxkd trong kỳ tương ứng. trong đó 1% nộp lên cđ cấp trên, 1% nộp cho cđ cơ sở nhưng công ty em không tham gia hết công đoàn mà chỉ tham gia 25 người bác ạ!

em cũng biết là 2% x tổng quỹ lương của tháng (quý, năm) do dn chịu và được tính vào cfsxkd trong kỳ tương ứng. trong đó 1% nộp lên cđ cấp trên, 1% nộp cho cđ cơ sở nhưng công ty em không tham gia hết công đoàn mà chỉ tham gia 25 người bác ạ!
    mình nghĩ nếu họ đã tham gia bh thì phải đóng kinh phí công đoàn
    mà tại sao cty bạn 200 người mà chỉ có 25 tham gia,phải tất cả là 200 người chứ

mình nghĩ nếu họ đã tham gia bh thì phải đóng kinh phí công đoàn
    mà tại sao cty bạn 200 người mà chỉ có 25 tham gia,phải tất cả là 200 người chứ
    họ không tham gia hết bác ạ! thế mới khổ cho em chứ. các công ty bên cạnh họ cũng chỉ tham gia một số thôi. mình ra công đoàn mà công ty mình trực thuộc họ cũng không nhắc đến việc bắt buộc.

họ không tham gia hết bác ạ! thế mới khổ cho em chứ. các công ty bên cạnh họ cũng chỉ tham gia một số thôi. mình ra công đoàn mà công ty mình trực thuộc họ cũng không nhắc đến việc bắt buộc.
    vậy thì trường hợp của bạn lạ đấy
    tham gia hay không thì bạn phải làm 1 cái văn bản do gd ký tên,đóng dấu vào thì ai àm ko tham gia.
    nhưng mình biết là hpcd trích từ tổng quỹ lương đó.

vậy thì trường hợp của bạn lạ đấy
    tham gia hay không thì bạn phải làm 1 cái văn bản do gd ký tên,đóng dấu vào thì ai àm ko tham gia.
    nhưng mình biết là hpcd trích từ tổng quỹ lương đó.
    chỗ mình là khu công nghiệp nên quản lý còn phải nhịn cả công nhân ấy chứ. không làm chỗ này họ làm chỗ khác không sợ thất nghiệp nên phải chiều công nhân vậy đó.
    có ai gặp trường hợp như em thì cho em ý kiến với ạ!