Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    ðề: làm thang bảng lương gấp gấp lắm ạ

cả nhà ơi, công ty mình thành lập ngày 22 tháng 10 năm 2012 nhưng giờ mình vẫn chưa đăng ký thang bảng lương thì có sao ko nhỉ?

theo mình biết thì ko cần nộp thang bảng lương đâu, miễn sao cuối mỗi tháng bảng thanh toán tiền lương có đủ chữ ký của người lđ+có hợp đòng lao động là đc

Trích dẫn Gửi bởi bluerose2012
    thanks ban nemcuon nhé!

cho mình hỏi thêm, cty mình thành lập tháng 12/2012 mà giờ mới đi nộp thang bảng lương thì có sao ko nhỉ? hồi đầu tháng 01 mình có đến phòng lđtbxh quận thanh xuân nhưng chị làm về vấn đề này đang nghỉ phép tận 20 ngày.
    không sao đâu bạn, khi đăng ký thang lương bảng lương bạn ghi rõ là áp dụng từ ngày... tháng ... năm ... là được

---------- post added at 03:18 ---------- previous post was at 03:16 ----------

Trích dẫn Gửi bởi phamthichiem
    theo mình biết thì ko cần nộp thang bảng lương đâu, miễn sao cuối mỗi tháng bảng thanh toán tiền lương có đủ chữ ký của người lđ+có hợp đòng lao động là đc
    cần chứ bạn, như vậy thì các khoản chi lương đó mới được cho vào chi phí hợp lý, bạn phải đăng ký thang lương bảng lương thì mới đóng bhxh, bhyt... được

---------- post added at 03:20 ---------- previous post was at 03:18 ----------

mình thấy các bạn muốn biết thủ tục đăng ký thang lương, bảng lương thì bạn lên thẳng phòng ( sở ) lđ tb & xh nơi công ty bạn đặt trụ sở hỏi, mỗi nơi thủ tục lại khác nhau, lên đó họ cũng sẽ hướng dẫn cho các bạn, có j không hiểu họ sẽ giải đáp, nhưng mình thấy cũng phải chịu khó đi lại 1 chút.hihi

cty mình tlap 31/10/2012 cũng chưa làm gì nè, bh mới xong cái thang bảng lương chờ đưa sếp duyệt đã

mình cũng đang rối zụ bậc lương theo quy định

Trích dẫn Gửi bởi bluerose2012
    thanks ban nemcuon nhé!

cho mình hỏi thêm, cty mình thành lập tháng 12/2012 mà giờ mới đi nộp thang bảng lương thì có sao ko nhỉ? hồi đầu tháng 01 mình có đến phòng lđtbxh quận thanh xuân nhưng chị làm về vấn đề này đang nghỉ phép tận 20 ngày.
    ko sao đâu bạn. mình có thể nộp trong time là 3 tháng cơ mà

---------- post added at 02:29 ---------- previous post was at 02:28 ----------

Trích dẫn Gửi bởi phamthichiem
    phải làm thang luognw bảng lương thì tiền lương bên thuế mới châp nhận là chi phí

---------- post added at 02:30 ---------- previous post was at 02:29 ----------

Trích dẫn Gửi bởi vitxinh1610
    cả nhà ơi, công ty mình thành lập ngày 22 tháng 10 năm 2012 nhưng giờ mình vẫn chưa đăng ký thang bảng lương thì có sao ko nhỉ?
    ko sao đâu bạn, nhung trong tháng này bạn nộp đi. sắp hết hạn 3 tháng rồi đó

theo mình biết thì nếu chưa cần làm bhxh,bhyt thì ko đăng ký thang bảng lương cũng ko sao. bên thuế chỉ dựa vào hđlđ tính chi phí thôi. nên bên mình cũng chưa làm, bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp ???????

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12