Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Lương nghỉ do hết việc.

ac cho em hỏi
    1/ khi công ty hết hàng làm cho công nhân nghỉ việc. thì ngày nghỉ đó được tính như thế nào cho đúng. biết công ty chuyên gia công thuê theo đơn đặt hàng.
    2/ trong ngày làm việc do ít hàng nên công nhân chỉ làm vài giờ rùi về. như vậy có thể tính theo giờ không ạ. tức là làm bn hưởng lương bấy nhiêu
    công ty trả lương theo tg. nếu có nghị định nào quy định cụ thể chỉ giúp em với
    3/ nếu cn nghỉ nt khi có hàng cty cho làm bù vào chủ nhật hoạc tăng ca có được không ạ ( tại em chỉ nghe nói nghỉ bù chứ chưa nghe làm bù lên hỏi lại cho chắc hihi )
    cảm ơn các ac trước nhé.

---------- post added at 05:07 ---------- previous post was at 04:54 ----------

ko ai giúp cẳ bùn quá :-(

ðề: lương nghỉ do hết việc.

không ai trả lời được vấn đề bạn vừa nêu đâu. cái đó là do quy định của mỗi doanh nghiệp, và do thỏa thuận hợp đồng giữa dn và người lao động.

Trích dẫn Gửi bởi khiconnb
    ac cho em hỏi
    1/ khi công ty hết hàng làm cho công nhân nghỉ việc. thì ngày nghỉ đó được tính như thế nào cho đúng. biết công ty chuyên gia công thuê theo đơn đặt hàng.
    2/ trong ngày làm việc do ít hàng nên công nhân chỉ làm vài giờ rùi về. như vậy có thể tính theo giờ không ạ. tức là làm bn hưởng lương bấy nhiêu
    công ty trả lương theo tg. nếu có nghị định nào quy định cụ thể chỉ giúp em với
    3/ nếu cn nghỉ nt khi có hàng cty cho làm bù vào chủ nhật hoạc tăng ca có được không ạ ( tại em chỉ nghe nói nghỉ bù chứ chưa nghe làm bù lên hỏi lại cho chắc hihi )
    cảm ơn các ac trước nhé.

---------- post added at 05:07 ---------- previous post was at 04:54 ----------

ko ai giúp cẳ bùn quá :-(