Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

ðề: nghỉ việc rồi có phải đóng bhxh?????

Trích dẫn Gửi bởi dieuanheco
    cho em hỏi khi người lao động nghỉ việc mà mình chưa đi cắt bhxh thì mình có phải đóng tiếp bhxh cho họ không?
    đóng chứ. ai biểu dn không cắt thì dn chịu,

re: ðề: nghỉ việc rồi có phải đóng bhxh?????

Trích dẫn Gửi bởi love you
    đóng chứ. ai biểu dn không cắt thì dn chịu,
    đồng ý với ý kiển của anh love, khi nv nghỉ bạn phải làm cắt giảm báo luôn với bhxh và thu thẻ bhyt trả lại.

khi mình chưa làm thủ tục với bhxh thì đương nhiên là bhxh vẫn tính thu rồi, nhưng khi mình đi giảm thì căn cứ theo quyết định, ví dụ như tháng 5 mình mới đi giảm nhưng trong quyết định nv đó nghỉ từ tháng 1, thì bhxh vẫn tính giảm từ tháng 1 cho mình mà. bây giờ thường thì các thủ tục tăng giảm không được để lâu quá 3 tháng bhxh không giải quyết đâu.

công ty em từ năm 2007 đến giờ chưa đóng bhxh lun. mà không biết mấy chị làm sao mà cônng ty cũng chưa có mã đơn vị bhxh nữa. em lên hỏi thì họ nói không còn lưu giữ hồ sơ mà mình phải tiến hành đăng ký lại từ đầu. vậy từ tháng 1 năm 2011 em vẫn tiến hành trích bhxh, bhyt, bhtn cho nhân viên hả songtu?

Trích dẫn Gửi bởi dieuanheco
    công ty em từ năm 2007 đến giờ chưa đóng bhxh lun. mà không biết mấy chị làm sao mà cônng ty cũng chưa có mã đơn vị bhxh nữa. em lên hỏi thì họ nói không còn lưu giữ hồ sơ mà mình phải tiến hành đăng ký lại từ đầu. vậy từ tháng 1 năm 2011 em vẫn tiến hành trích bhxh, bhyt, bhtn cho nhân viên hả songtu?
    vậy là cty của bạn chưa tham gia bhxh ah?nếu chưa tham gia thì làm sao có mã đơn vị được..bạn làm thủ tục tham gia bh cho nv, có thể truy đóng những tháng trước nhưng nếu truy đóng quá 3 tháng thì phải có công văn giải trình.