Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Lao động thuê ngoài

công ty em có ký hợp đồng sửa chữa, xây dựng nhà xưởng cho một công ty khác, lao động bên em thuê ngoài làm, có một ông tổ trưởng làm thôi, bây giờ em làm hợp đồng lao động với từng người hàng ngày chấm công có ông tổ trưởng chấm, em làm lương theo bảng chấm công đó. vậy số lao động đó em vẫn trả lương cho họ bình thường vì lương của họ cũng không cao.
    khi trả lương có chữ ký của họ
    các anh chị cho em hỏi là em làm như vậy có đủ ko. có cần yêu cầu mọi người làm theo mẫu cam kết 23 không ạ.
    hay là ký hđ với ông tổ trưởng xong công trình thì có bản nghiệm thu và bàn giao công việc hoàn thành khôg ạ
    em chưa có kinh nghiệm mà chứng từ cần hoàn thành vì công trình xong rồi họ lại đi nơi khác làm thì em khong biêt tìm họ ở đâu.mong anh chị nào biết giúp em với ạ
    tks!

re: ðề: lao động thuê ngoài

họ không đồng ý đi nộp thuế đâu bạn ạ. họ bảo tiền công này họ nhận chứ họ không biết thuế gì cả.
    thế nên mới khó, mà không biết làm thế nào để chi phí nhân công này khi quyết toán thuế được họ chấp nhận mà.
    giúp em với để em làm không họ đi rồi và quyết toán thuế tncn em ko biết làm sao mà bị loại ra thì sếp em giết em mất bao nhiêu tiền mà?
    giúp e với ạ!