Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: trợ cấp thai sản

trợ cấp thai sản

cho mình hỏi một chút, mình cãi nhau với sếp lên nghỉ làm rùi, mình đóng bhxh từ t3/2010-t9/2010.và chốt sổ luôn, bh mình muốn làm chế độ hưởng thai sản( 10/2/2011 mình sinh), vậy tiền thai sản bắt buộc phải chuyển về tài khoản cty đó ah? có thế chuyển vào tài khoản cá nhân mình được không?

ðề: trợ cấp thai sản

Trích dẫn Gửi bởi dinhquynh96
    cho mình hỏi một chút, mình cãi nhau với sếp lên nghỉ làm rùi, mình đóng bhxh từ t3/2010-t9/2010.và chốt sổ luôn, bh mình muốn làm chế độ hưởng thai sản( 10/2/2011 mình sinh), vậy tiền thai sản bắt buộc phải chuyển về tài khoản cty đó ah? có thế chuyển vào tài khoản cá nhân mình được không?
    theo mình thì chỉ chuyển vào tài khoản của cty thôi,vì khi đóng tiền cho bh thì cty có giữ lại 2% ,nên bh sẽ không chuyển đủ số tiền mà còn có tiền 2% giữ lại đó nữa mà bạn

ðề: trợ cấp thai sản

Trích dẫn Gửi bởi tigonluan
    theo mình thì chỉ chuyển vào tài khoản của cty thôi,vì khi đóng tiền cho bh thì cty có giữ lại 2% ,nên bh sẽ không chuyển đủ số tiền mà còn có tiền 2% giữ lại đó nữa mà bạn
    tigonluan và cac ban cho mình hoi la cong ty minh mở tu dau nam 2010, nhung moi tien hanh dong bao hiem tu thang 11, minh thi moi sinh em be thang dau thang 11, khi xuat vien minh co ghi hoa don tai chinh cho cong ty, vay minh co duoc dua hoa don nay vao chi phi cong ty khong, neu muon dua vào chi phi thi tren bảng hop dong lao đong mình co ghi thêm dieu khoan gi? va bao hiem minh dong sau khi minh sinh thi co hop lý. sao máy minh co chu danh tieng viet duoc, co chư khong danh duoc??