Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

lương của công ty Cổ phần

công ty mình là công ty cổ phần. kế toán trước làm lương cho giám đốc là 2.000.000 trên bảng lương
    vậy cho mình hỏi: các thành viên của công ty ko tham gia trực tiếp vào kinh doanh thì mình ko làm lương cho họ có đúng ko.mình chỉl àm cho mỗi giám đốc thôi vì trực tiếp điều hành mà.lương của giá đốc thì chỉ có trên bảng lương là 2tr ko có khoản nào khác lương cơ bản và tổn thu nhập cũng là 2tr.
    mà mì cũn ko rõ mức lương này là căn cứ vào đâu vì cũng ko tìm thấy quyết định bổ nhiệm giám đốc ở đâu cả.

ðề: lương của công ty cổ phần

Trích dẫn Gửi bởi huong0242004
    công ty mình là công ty cổ phần. kế toán trước làm lương cho giám đốc là 2.000.000 trên bảng lương
    vậy cho mình hỏi: các thành viên của công ty ko tham gia trực tiếp vào kinh doanh thì mình ko làm lương cho họ có đúng ko.mình chỉl àm cho mỗi giám đốc thôi vì trực tiếp điều hành mà.lương của giá đốc thì chỉ có trên bảng lương là 2tr ko có khoản nào khác lương cơ bản và tổn thu nhập cũng là 2tr.
    mà mì cũn ko rõ mức lương này là căn cứ vào đâu vì cũng ko tìm thấy quyết định bổ nhiệm giám đốc ở đâu cả.
    bên công ty tớ cũng là công ty cổ phần, mình cũng ko trực tiếp làm kế toán lương nên cũng ko rõ . nhưng mà trong hợp đồng mà tớ ký với công ty thì bên mình tính theo hệ số.
    vd
    - như lương của nhân viên kế toán kho, mới vào làm thì hệ số lương là 1.8* mức lương cơ bản + phụ cấp chức vụ + phụ cấp tiền ăn....
    - lương của tài xế: 1.85*mức lương cơ bản + các phụ cấp.
    còn mức lương giám đốc thì bên mình cao lắm
    mức lương cơ bản bây giờ là 730.000 đ

mình cũng đang làm công ty cổ phần và công ty mình sẽ không tính lương cho những người góp vốn nhưng không điều hành công ty. và hiện tại công ty mình tính lương cho giám đốc là theo biên bản về lương của gđ và pgđ là do chủ tịch hội đồng công ty quy định. ví dụ như chủ tịch sẽ ký cho gđ hưởng lương là 4000000 là gđ đc hưởng 4000000

Trích dẫn Gửi bởi myduyen0806
    mình cũng đang làm công ty cổ phần và công ty mình sẽ không tính lương cho những người góp vốn nhưng không điều hành công ty. và hiện tại công ty mình tính lương cho giám đốc là theo biên bản về lương của gđ và pgđ là do chủ tịch hội đồng công ty quy định. ví dụ như chủ tịch sẽ ký cho gđ hưởng lương là 4000000 là gđ đc hưởng 4000000
    mình cũng đang thắc mắc vụ lương lậu này, mình vào làm đã thấy trên bảng lương, lương của gd là 3tr rồi, mà ko thấy cái quyết định nào cả, bạn có thể cho mình xin mẫu :biên bản về lương của gd và pgd " ko?
    mail của mình "nangthuytinh290@gmail.com"
    thanks bạn nhiều

bên mình thì gđ làm lương :xinloinhe:mình chỉ vịêc xuất tiền... hí hí

thế không có quyết định hưởng lương thì đóng bhxh như thế nào. vì khi tham gia bhxh phải có mức đóng. đúng là phương án phân phối tiền lương hay nói cách khác là trả lương cho người lao động do người sử dụng lao động quyết định sau khi tham khao ý kiến bch công đoan, nhưng phải có quy chế phân phối cụ thể. nếu chưa có bạn nên tham mưu cho lãnh đạo ban hành mà thực hiện như vậy sẽ khuyến khích người lao động làm việc

các bạn cho huong xin mẫu để mình hợp thức hóa lương của giám đốc mình, không thì khoản lương này của sếp không được đưa vào chi phí hợp lý.
    tks!

Trích dẫn Gửi bởi huong0242004
    chài lương gđ mà có 2tr thui á. vậy thì làm gđ mần chi cho mệt xuống làm nhân viên còn tốt hơn.
    lương bao nhiêu thì phải có qđ đoàng hoàng chứ sao lại muốn cho nhiêu thì cho