Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Đăng ký thuế, cấp MST thu nhập cá nhân

có anh chị nào biết thủ tục đăng ký mst thu nhập cá nhân chỉ cho thuý biết với nha. vừa rồi bên thuế gửi giấy mời muộn quá không kịp đi nghe phổ biến. công ty mình không đăng ký mst thu nhập cá nhân có được không nhỉ? với mỗi vùng miền thì tiền lương bao nhiêu mới phải nộp hả các bác. em ở tp nam định thì lương bao nhiêu thì phải nộp nhỉ?
    anh chị nào biết chỉ dùm em nha!!! em cảm ơn

ðề: đăng ký thuế, cấp mst thu nhập cá nhân

Trích dẫn Gửi bởi tieuthuyntu
    có anh chị nào biết thủ tục đăng ký mst thu nhập cá nhân chỉ cho thuý biết với nha. vừa rồi bên thuế gửi giấy mời muộn quá không kịp đi nghe phổ biến. công ty mình không đăng ký mst thu nhập cá nhân có được không nhỉ? với mỗi vùng miền thì tiền lương bao nhiêu mới phải nộp hả các bác. em ở tp nam định thì lương bao nhiêu thì phải nộp nhỉ?
    anh chị nào biết chỉ dùm em nha!!! em cảm ơn
    http://**************/forum/showthread.php?t=115276&highlight=đăng+thuế+tn cn
    zô mí cái đường linh sau nhé:tucao:
    http://**************/forum/showthread.php?t=114842&highlight=tncn

tiện thể cho em hỏi công ty em được cơ quan thuế cấp cho mã số thuế rồi thì hàng tháng kê khai như nào ạ????

Trích dẫn Gửi bởi kunowa
    tiện thể cho em hỏi công ty em được cơ quan thuế cấp cho mã số thuế rồi thì hàng tháng kê khai như nào ạ????
    nếu có phát sinh thu nhập chịu thuế thì hàng tháng kê khai theo mẫu 02/kk-tncn, nếu số thuế tncn phải nộp hàng tháng dưới 5tr thì kê khai theo quý theo mẫu trên nhưng theo quý.

Trích dẫn Gửi bởi kunowa
    nếu thu nhập nằm trong diện nộp thuế thì mới tiến hành kê khai chứ bạn.nếu ko phát sinh thì ko cần làm j bạn nhé.
    nếu cty phát sinh thêm lao động thì nhớ đăng ký mst cho họ là ok.

ai cho em hỏi mở sổ cái như thế nào với, em mới ra trường nên chưa làm đc.