Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: lương chức danh

lương chức danh

cho mình hỏi một câu nhé! cơ quan mình xếp lương chức danh cho mình, thế nhưng đến khi thanh toán lương thì họ chỉ trả 60% lương đó thôi, họ lấy lý do là làm ăn thua lỗ. làm như vậy có đúng luật không? căn cứ vào đâu mà họ làm như vậy! chúng tôi là cán bộ kỹ thuật trong doanh nghiệp nhà nước, trực thuộc bộ quốc phòng quản lý. vậy lương chúng tôi xếp theo bảng lương nào là hợp lý? xin cám ơn

ðề: lương chức danh

bạn đọc kỹ lại nghị định 204 để tìm hiểu thêm nhé,và xem mình thuộc bảng lương nào
    theo mình thì tiền lương được quy định trong các văn bản pl,các hợp đồng lao động.đến kỳ trả lương dn phải có trách nhiệm trả lương đầy đủ theo hợp đồng.trong trường hợp kd lỗ dn có thể khất trả sang kỳ sau.
    trường hợp trừ lương nếu người lao động vi phạm quy định của dn,hay làm hỏng,mất ts của dn,và phải có các văn bản,quyết định cụ thể

ðề: lương chức danh

Trích dẫn Gửi bởi love_storm
    cho mình hỏi một câu nhé! cơ quan mình xếp lương chức danh cho mình, thế nhưng đến khi thanh toán lương thì họ chỉ trả 60% lương đó thôi, họ lấy lý do là làm ăn thua lỗ. làm như vậy có đúng luật không? căn cứ vào đâu mà họ làm như vậy! chúng tôi là cán bộ kỹ thuật trong doanh nghiệp nhà nước, trực thuộc bộ quốc phòng quản lý. vậy lương chúng tôi xếp theo bảng lương nào là hợp lý? xin cám ơn
    lương của bộ quốc phòng thì do bộ quốc phòng quản lý.
    và tuỳ theo cấp bậc, hạng ngạch cảu bạn mà tính lương.
    việc nói làm ăn thua lỗ rồi trả lương thấp hơn hạng bậc là không có cơ sở.
    bạn cần coi lại quy chế trả lương cho nv trong đv của bạn rồi thắc mắc với lãnh đạo.