Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Làm gì để Lương đc hợp lý?

em đang làm hợp đồng lao động cho nhân viên.nhưng em đang gặp một số vướng mắc như: mức lương của 1 nv là 9tr thì trong hdlđ em thể hiện như sau:
    mức lương cb: 4.250.000
    phụ cấp chức vụ, trách nhiệm: 900.000
    số tiền còn lại em ko thể hiện trên hdlđ nhưng trong bảng thanh toán lương em sẽ đưa vào các khoản khác dựa vào quy chế và thỏa ước của công ty như: phụ cấp cơm trưa, xăng xe, điện thoại...

em làm như vậy có đc ko ạ? và mức lương 9tr này có đc thuế chấp nhậnh ko? ( nếu đóng tnct đầy đủ ) và mức lương để đóng bhxh là lương cơ bản như trên liệu bên bhxh họ có chấp nhận ko? hay phải cộng thêm các khoản phụ cấp trên nữa?

mong anh chị chỉ giúp em.

ðề: làm gì để lương đc hợp lý?

Trích dẫn Gửi bởi 0309
    em đang làm hợp đồng lao động cho nhân viên.nhưng em đang gặp một số vướng mắc như: mức lương của 1 nv là 9tr thì trong hdlđ em thể hiện như sau:
    mức lương cb: 4.250.000
    phụ cấp chức vụ, trách nhiệm: 900.000
    số tiền còn lại em ko thể hiện trên hdlđ nhưng trong bảng thanh toán lương em sẽ đưa vào các khoản khác dựa vào quy chế và thỏa ước của công ty như: phụ cấp cơm trưa, xăng xe, điện thoại...

em làm như vậy có đc ko ạ? và mức lương 9tr này có đc thuế chấp nhậnh ko? ( nếu đóng tnct đầy đủ ) và mức lương để đóng bhxh là lương cơ bản như trên liệu bên bhxh họ có chấp nhận ko? hay phải cộng thêm các khoản phụ cấp trên nữa?

mong anh chị chỉ giúp em.
    bạn đăng ký lương cơ bản lớn hơn nhà nước quy định thì vẫn hợp lý, tiền lương nhân viên hưởng được quy định trong hợp động và thỏa ước lao động tập thể nhé, căn cứ vào bản lương để viết phiéu chi
    thân chào

ðề: làm gì để lương đc hợp lý?

hoàn toàn được .
    miễn là bạn có đây đủ hợp đồng lao động hay thỏa ước.
    còn đóng bh theo mức lương cb đó được .cộng hay không là tùy theo hợp đồng hay thỏa ước .
    nêú trong hợp đồng ghi là thu nhập gồm các khoản lcb.phụ cấp thì bạn đóng theo mức lcb.
    còn nêú ghi là lương tôi trả đã bao gồm các khoản phụ cấp ..thì bạn đóng theo tổng số thu nhập đó

vang danh thiên hạ
    hungbadainhan