Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Góp vốn trong thời gian bao lâu?

Cty mình là Cty Cp. Đăng ký KD vốn điều lệ ghi 5 tỷ nhưng thực tế mới góp được có mấy trăm triệu thôi. Vậy cho mình hỏi có quy định nào về góp vốn ko? Tức là thời gian góp vốn thì được trong vòng bao lâu? thời gian góp đủ số vốn theo đăng ký là bao lâu? bao năm. Mọi người cho ý kiến nhé! thanks

Ðề: Góp vốn trong thời gian bao lâu?

Trích dẫn Gửi bởi cici
    Cty mình là Cty Cp. Đăng ký KD vốn điều lệ ghi 5 tỷ nhưng thực tế mới góp được có mấy trăm triệu thôi. Vậy cho mình hỏi có quy định nào về góp vốn ko? Tức là thời gian góp vốn thì được trong vòng bao lâu? thời gian góp đủ số vốn theo đăng ký là bao lâu? bao năm. Mọi người cho ý kiến nhé! thanks
    Trong thời hạn 90 ngày, kể từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh phải góp vốn đủ.
    Nếu cổ đông sáng lập không thanh toán đủ số cổ phần đã đăng ký mua thì số cổ phẩn chưa góp đủ của cổ đông sáng lập. Các cổ đông còn lại góp đủ số cổ phần đó theo tỷ lệ sở hữu cổ phần của họ trong công ty. Một hoặc một số cổ đông sáng lập nhận góp đủ số cổ phần đó. Huy động người khác không phải là cổ đông sáng lập nhận góp đủ số cổ phần đó. ( Thời hạn là 3 năm phải huy động đủ ) .