Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Ðề: Ghi nhận doanh thu và giá vốn như thế nào là hợp lý ?

Bên e xuất hàng (thực phẩm đông lạnh ) vẫn ghi ngày tháng trong bảng kê mà chị luz làm như thế cho rõ rang chứ

^^
    nếu ko tích lũy thì ghi ngày trùng vs ngày xuất HĐ thôi. tự mọi ng nhìn ra vấn đề rùi lựa chọn cho mình 1 hướng phù hợp ^^
    Thân

Mình thấy bạn chủ top ghi bảng kê là ukie rồi nhé, mỗi bên một đặc thù, vì đây là bảng kê bán hàng, nếu bên bạn chủ top theo dõi và viết hóa đơn từng tháng cho một KH theo dõi thì làm thế là vẫn bình thường, bên mình làm cùng với các đơn vị nhà nước họ yêu cầu phải rạch ròi cả ngày tháng nên cứ thế mà làm.

Còn giá vốn, mình nói thật là trừ khi xuất đích danh hoặc fifo hoặc lifo chứ xuất theo đơn giá trung bình thì lấy giá đâu mà xuất ngay, bạn để trên phiếu xuất kho số lượng mà không cần đơn giá vẫn chấp nhận được, cuối tháng hoặc cuối năm thì mới cần ghi nhận chính xác, bạn có thế ghi nhận giá vốn ước tính được, sau đó điều chỉnh khi làm báo cáo.

hi chị, em thấy chị còn trực tuyến trên diễn đàn dân kế toán.
    Chị giúp em chút đc k?
    cty em trước đây có mua nguyen vat lieu nhập kho nhưng k dùng đến (cty em là cty xây dựng), nhưng sau này mới xuất bán (xuất bán theo giá vốn). Chị chỉ giúp em cách hạch toán giá vốn, xuất kho hàng hóa và ghi nhận doanh thu với. Em tìm hiểu nhưng k biết mình làm có đúng k nên hơi lo
    Tks chị trước! ^^

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12