Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

kê khai thiếu 2 HD đầu ra của quý 1

các anh chị giúp e vấn đề này với : Trong quý I/2010 do sơ xuất e kê khai bị sót 2 tờ HD đầu ra trong tờ tạm tính quý I..đến giờ sau khi làm tờ khai tạm tính quý II e mới phát hiện ra...giờ e làm điều chỉnh dc ko? hay thủ tục thế nào anh chị giúp e với (quý I do chuyển lỗ của năm 2009 sang nên lỗ gần 80trieu, tổng số tiền trên 2 tờ HD sót là 30trieu)..Em mong sớm nhận dc sự giúp đỡ của mọi người..Cam on rat nhieu!!!

Ðề: kê khai thiếu 2 HD đầu ra của quý 1

bạn làm điều chỉnh đi

Trích dẫn Gửi bởi nguyetlinh
    bạn làm điều chỉnh đi
    mình có làm điều chỉnh rồi gửi cùng tờ tạm tính quý 2 nhưng thuế ko nhận bắt mình kèm đầy đủ giấy tờ liên quan đến cái điều chính đó...mình ko biết làm sao .Mình có hỏi 1 người họ nói quý 2 làm thêm vào nhưng mình nộp quý II mất rồi ..giờ để quý III làm có bị phạt ko? anh chị trong diễn đàn góp ý cho e đi
    :runcamcap:

nếu vậy bạn làm lại tờ khai mới và ghi là khai bổ sung
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    làm tờ khai quý 2, ghi là khai bổ sung
    tờ khai quý khg quan trọng lắm đâu vì cuối năm còn quyết tóan lại

Trích dẫn Gửi bởi thaopink
    mình có làm điều chỉnh rồi gửi cùng tờ tạm tính quý 2 nhưng thuế ko nhận bắt mình kèm đầy đủ giấy tờ liên quan đến cái điều chính đó...mình ko biết làm sao .Mình có hỏi 1 người họ nói quý 2 làm thêm vào nhưng mình nộp quý II mất rồi ..giờ để quý III làm có bị phạt ko? anh chị trong diễn đàn góp ý cho e đi
    :runcamcap:
    Bị phạt là chắc rồi, thuế đầu ra tháng nào là phải kê khai tháng đó. Nếu không kê coi như bạn trốn thuế, đến khi điều chỉnh thì sẽ tính tiền nộp phạt luôn.