Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Giá thành khai thác đá xây dựng

em không có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này nên mọi người chỉ giùm em với..
    Công ty em sắp khai thác đá phục vụ xây dựng, sản phẩm chủ yếu là đá 1x2,4x6...
    Thật sự em rất lúng túng trong việc phải tập hợp, phân bổ chi phí như thế nào cho hợp lý.

mọi người cho em hỏi luôn phần thuế tài nguyên và phí môi trường tính như thế nào?

!!!!!!!!!!!!!!!1

Trích dẫn Gửi bởi yokizz
    em không có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này nên mọi người chỉ giùm em với..
    Công ty em sắp khai thác đá phục vụ xây dựng, sản phẩm chủ yếu là đá 1x2,4x6...
    Thật sự em rất lúng túng trong việc phải tập hợp, phân bổ chi phí như thế nào cho hợp lý.

mọi người cho em hỏi luôn phần thuế tài nguyên và phí môi trường tính như thế nào?

!!!!!!!!!!!!!!!1
    Những chi phí nào liên quan tới việc khai thác đá và làm ra SP đá loại đó thì bạn tập hợp lại rồi tính giá thành cho nó. Đó thì có thể tính theo tấn.

Trích dẫn Gửi bởi vinh_hoang
    cái này tính theo khối chứ

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:13 AM ----------

bạn vào yahoo mình hướng dẫn cho chi tiết hơn
    Nếu người ta bỏ lên cân thì sao? Tính ra kg rồi quy ra khối cũng được mà. Đâu có ai có ý kiến gì đâu trong việc tính toán?

Ðề: Giá thành khai thác đá xây dựng

làm thế gì cho lâu bạn ơi mình là dân khai thác đá mình biết bạn ơi mỗi loại xe có một khối lượng riêng

Trích dẫn Gửi bởi vinh_hoang
    làm thế gì cho lâu bạn ơi mình là dân khai thác đá mình biết bạn ơi mỗi loại xe có một khối lượng riêng
    Việc chủ yếu là tính giá thành, còn đơn vị tính thì không nên tranh cải nữa,

Sản xuất đá xây dựng, từ mỏ đá, nổ mìn hoặc mua nvl ( đá thô, đá hộc) về xay, cơ bản là bạn xác định hệ số sản xuất của từng nhóm sản phẩm.
    Bạn gửi e mail cho mình, mình sẽ tặng bạn 1 file excel về khai thác, sản xuất đá xây dựng.

Công ty mình là công ty khai thác khoáng sản, hiện nay đang trong quá trình xây dựng cơ bản, nhưng cũng đang tiến hành nhặt quặng lăn, mình cũng như bạn Yokizz, mình không nắm rõ lắm về tập hợp chi phí, và phân bổ nó như thế nào, và cách tính giá thành như thế nào nữa, mọi người giúp mình với !

Re: Ðề: Giá thành khai thác đá xây dựng

chào ban Daniel!
    Minh là thành viên mới, mới chuyển làm kế toán trong ngành khai thác đá.Mình rất lúng túng về việc tính giá thành. nếu bạn có file excel về khai thác đá cho mình xin với nhe!
    Bạn gưi mail theo địa chi: le_minhtamkt79@yahoo.com.
    Cám ơn bạn nhiều.
    Mong nhận được tin bạn sớm!

Chào bạn Daniel!
    Mình cũng là kế toán ngành khai thác đá. Bạn cho minh file excel về kế toán khai thác đá lun nha.
    Mail của mình: coxanh_0708@yahoo.com
    Với lại,cho mình hỏi. Cty mình đưa chi phí dầu DO,điện sản xuất vào 621 có đúng không. Theo mình được biết thì những chi phí cấu thành lên sp trực tiếp mới được đưa vào 621. Cả nhà giúp mình với nhé.Mình đang cần gấp.Cảm ơn cả nhà trước nha

Daniel cho minh file excel ktoan khai thác đá luôn nha. mail của mình là mydung.419188@gmail.com cam on ban nhiu nha:love05:

Mình cũng vừa tốt nghiệp vừa bắt dầu đi làm. việc tính giá thành trong khai thác đá xây dựng, còn có nhiều bở ngở.Anh chị nao chỉ cho mình chút ,,,,cảm ơn
    Anh chị nào có file excel gửi cho mình với nha.Mail của mình: tanphan89@gmail.com

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối