Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Mọi người giúp mình về phần bảo hành công trình với

Năm 2012 bên mình có ký 1 hợp đồng thi công đường dây điện giá trị của hợp đồng: 305,400,150

Thời hạn thanh toán: Đợt 1 là 95 % giá trị hợp đồng, Đợt 2 là 5% giá trị bảo hành

Khách hàng đã thanh toán 95% giá trị hợp đồng và bên mình xuất hóa đơn 95% X 10% vat

Còn lại giá trị bảo hành 5% X 10% v.a.t khi nào khách thanh toán sẽ xuất hóa đơn

mình đã thực hiện tính giá thành và ghi nhận 95% Doanh thu

Còn lại tiền bảo hành 5% X 10% v.a.t thì mình không biết hạch toán như thế nào các bạn giúp mình với. mình dùng pm kế toán misa

Ðề: Mọi người giúp mình về phần bảo hành công trình với

Trích dẫn Gửi bởi hvdungkt
    Năm 2012 bên mình có ký 1 hợp đồng thi công đường dây điện giá trị của hợp đồng: 305,400,150

Thời hạn thanh toán: Đợt 1 là 95 % giá trị hợp đồng, Đợt 2 là 5% giá trị bảo hành

Khách hàng đã thanh toán 95% giá trị hợp đồng và bên mình xuất hóa đơn 95% X 10% vat

Còn lại giá trị bảo hành 5% X 10% v.a.t khi nào khách thanh toán sẽ xuất hóa đơn

mình đã thực hiện tính giá thành và ghi nhận 95% Doanh thu

Còn lại tiền bảo hành 5% X 10% v.a.t thì mình không biết hạch toán như thế nào các bạn giúp mình với. mình dùng pm kế toán misa
    Khi thi công xong, được hai bên nghi6ẹm thu thi cty bạn xuất 100% giá trị + 10% VAT. Còn việc bên khách hàng giữ lại 5% bào hành là giữ lại tiên , chưa thanh toán. Số tiền này trên tài khoản cty bạn là khoản nơ phải thu (TK 131)