Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tiền ăn của công nhân sản xuất đưa vào CP nhân công trực tiếp hay CP sản xuất chung

Công ty mình tổ chức nấu ăn cho công nhân bữa trưa và bữa tối (làm ca đêm) Số tiền ăn của công nhân được tính là 15.000đ/1 bữa * số ngày đi làm. Và phụ cấp tiền nhà cho công nhân mỗi ngừoi 100.000đ, Vậy 2 chi phí này mình đưa vào khoản mục chi phí nào thì hợp lý ?
    Cảm ơn các bạn!

Ðề: Tiền ăn của công nhân sản xuất đưa vào CP nhân công trực tiếp hay CP sản xuất chung

Cho vào chi phí nhân công trục tiếp ứng với công nhân trực tiếp sản xuất và cho vào 627 đối với công nhân làm ở bộ phận phân xưởng bạn ạ. hic đợt lâu rồi mình học thấy cô bảo thế mà mình nghĩ như thế cũng chính xác đó bạn ạ! không biết ý kiến mọi người thế nào?

Ðề: Tiền ăn của công nhân sản xuất đưa vào CP nhân công trực tiếp hay CP sản xuất chung

Các khoản đó nếu chi cho công nhân sản xuất thì cho vào 627 , còn nếu chi cho nhân viên quản lý thì cho vào 642 nhe bạn !

Trích dẫn Gửi bởi happy2012
    Cho vào chi phí nhân công trục tiếp ứng với công nhân trực tiếp sản xuất và cho vào 627 đối với công nhân làm ở bộ phận phân xưởng bạn ạ. hic đợt lâu rồi mình học thấy cô bảo thế mà mình nghĩ như thế cũng chính xác đó bạn ạ! không biết ý kiến mọi người thế nào?
    ok bạn học rất thuộc bài :nhay:

mỗi người một ý chẳng biết đâu mà lần, với lại khoản này là thu nhập không chịu thuế nên khi tính thuế của công nhân phải loại khoản này ra đúng không nhỉ