Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chi phí tiếp khách !!

Chào anh chị, cty em có các hoá đơn ghi là ăn uống tiếp khách, trên thuế đang kiểm tra công ty em thì kêu em giải trình các hoá đơn ăn uống tiếp khách,Không biết mình giải trình như thế nào hay chỉ cần ghi ăn uống tiếp khách và không vượt quá 10% tông chi phí là được chấp nhận.Anh chị nào đã có kinh nghiệm cho em lời khuyên ạ, em xin cảm ơn

Ðề: Chi phí tiếp khách !!

Công ty mình bên xây dựng. Hóa đơn ăn uống cũng khá nhiều nhưng chỉ ghi chung là ăn uống thôi. Chị kế toán trưởng bên mình mấy chục năm kinh nghiệm cũng k nói gì về vấn đề này. Phải chăng chị ý biết cách giải trình nhỉ

Thì thế ! theo mình nghĩ hóa đơn ăn uống kia là do doanh nghiệp phát hành hóa đơn đó đã bỏ trốn, hay không hoạt động. Hoặc phát hiện ra mua bán hóa đơn yêu cầu mình mang hóa đơn đến để giải trình cũng như để làm điều chỉnh thôi!

Mình thấy công ty nào xuất hóa đơn họ cũng chỉ ghi chung chung thôi. Từ lớn đến nhỏ. Không ai ghi chi tiết từng món ăn cả

Thì đang phải giải trình mà b ! thì phải giải trình hóa đơn đó chi tiết ra thôi !

Mình nghĩ k biết có phải giải trình tiếp khách nào? đơn vị nào không ta?Tương ứng với thời gian kinh doanh cụ thể của Công ty gặp gỡ, ký hợp đồng với đối tác nào phải có tính tương đồng

trời từ năm 2012 - 2013 làm sao biết món nào , đi với ai .Có ai đạ bị kiểm tra thuế mà bật lại được vụ này chỉ em với, chi phí cũng không vượt quá mức cho phép

Trích dẫn Gửi bởi taidang153
    trời từ năm 2012 - 2013 làm sao biết món nào , đi với ai .Có ai đạ bị kiểm tra thuế mà bật lại được vụ này chỉ em với, chi phí cũng không vượt quá mức cho phép
    Đơn giản thôi mà. Giai trình, địa điểm nhà hàng ăn uống, ngày giờ, những ai tham gia. Cái này bịa ra thì có sao đâu. Xem những ai có thể đi vào thời gian đó, nói chung ko quá chi phí cho phép, với lại nhà hàng đó còn hoạt động thì cũng chả sao đâu ! :hi::hi:

Hi Hi. Cái bạn này, thiệt là tình, giải trình là "nhậu " đó, biết chửa .

Bên mình tiếp khách gần cả tỷ, chẳng sao cả, miễn không vượt hạn mức là được, nội dung chỉ ghi ăn uống thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối