Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hoa hồng trích cho người giới thiệu Hợp Đồng

Mọi người cho em hỏi trường hợp như này:
    Như em xem lại số giấy tờ sổ sách thì thấy có 1 khoản trích 10% giá trị HĐ cho người kéo được hợp đồng về cho cty! Vậy giờ phải như nào mấy được coi là hợp lí hóa số tiền hoa hồng đã chi đó ạ? :lasao:
    Mong mọi người giúp đỡ.

Ðề: Hoa hồng trích cho người giới thiệu Hợp Đồng

đó là bạn phải trích thuế thu nhập cá nhân cho người mà bạn trả hoa hồng cho người được hưởng

Trích dẫn Gửi bởi phandieu
    đó là bạn phải trích thuế thu nhập cá nhân cho người mà bạn trả hoa hồng cho người được hưởng
    :longlanh:chỉ thế là được ạ? Nhưng Cái đó thì từ đầu năm cơ bác ạ! lúc đó chưa có cái thông tư TNCN hiện tại bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi bangkhoc
    Mọi người cho em hỏi trường hợp như này:
    Như em xem lại số giấy tờ sổ sách thì thấy có 1 khoản trích 10% giá trị HĐ cho người kéo được hợp đồng về cho cty! Vậy giờ phải như nào mấy được coi là hợp lí hóa số tiền hoa hồng đã chi đó ạ? :lasao:
    Mong mọi người giúp đỡ.
    khóc! dowload file dưới đây về tham khảo (trả lời chính thức từ TCT) Lưu ý TT 130/2008 nay đã thay thế là TT 123/2012 - Các quy định liên quan tới vấn đề này vẫn có giá trị

Trích dẫn Gửi bởi ketoanly
    khóc! dowload file dưới đây về tham khảo (trả lời chính thức từ TCT) Lưu ý TT 130/2008 nay đã thay thế là TT 123/2012 - Các quy định liên quan tới vấn đề này vẫn có giá trị
    em cảm ơn ạ! :longlanh: a kế toán cũ để lại dư âm làm e vất vả quá! toàn để lại cục nợ rõ to :-( hic