Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: chi phí nhân công

chi phí nhân công

Cho mình hỏi, bên mình có làm công trình đổ mái, giá trị là hơn 100tr, nhưng lại nghiệm thu làm 3 lần và viết làm 3 hóa đơn. Vậy bây giờ mình sẽ tách ra giá vốn cho từng công trình như thế nào vậy mọi người.

Ðề: chi phí nhân công

Trong hợp đồng có ghi là thanh toán và xuất hóa đơn theo khối lượng nghiệm thu từng lần là ok. Giá thành thì vẫn là của 1 công trình đó, bạn ko cần tách ra làm j.

nếu trong hợp đồng không ghi rõ như vây thì sử lý thế nào

hì, mình từng làm cho bên xây dựng rồi. Bạn chỉ cần tách làm 3 hóa đơn là ok. giá vốn cho công trình không cần tách ra đâu bạn ah. Bạn tách ra làm gì ah. Cuối kỳ kết chuyển là xong mà.

Tại mình thấy nhiều người nói phải tách ra giá vốn cho từng lần xuất hóa đơn, tại nếu mà tách mình ko biết tách thế nào để hợp lý. Tại bên mình làm không có dự toán. Nên đang rất khó ý.Mà sắp cuối năm rồi

Trích dẫn Gửi bởi bemeo012
    Tại mình thấy nhiều người nói phải tách ra giá vốn cho từng lần xuất hóa đơn, tại nếu mà tách mình ko biết tách thế nào để hợp lý. Tại bên mình làm không có dự toán. Nên đang rất khó ý.Mà sắp cuối năm rồi
    Đúng ra là phải như vậy nhưng đâu phải cái gì mình cũng làm đúng theo pháp luật được đâu. Vì xây dựng là chúa của phức tạp mà. Bạn cứ tập hợp vào tài khoản 154 và treo lơ lửng ở đó. Cân đối lãi lỗ kết chuyển giá vốn vào công trình.

Cảm ơn mọi người nha, chúc tất cá mọi ng sẽ làm tốt sổ sách. Cùng đưa kế toán ngày càng phát triển