Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chi phí dầu tạm úng

Chào mọi người
    Công ty em cho cho thuê máy ủi
    Khi bên em làm thì được bên thuê cho tạm ứng tiền dầu, nhưng bên em không được kê khai hóa đơn dầu đầu vào nhưng khi viết hóa đơn bên em lại phải viết giá đã bao gồm cả chi phí dầu
    Em muốn hỏi trong trường hợp này em phải làm gì để tính chi phí dầu.
    Ai biết xin giúp em với, em cảm ơn rất nhiều.

Ðề: Chi phí dầu tạm úng

Trích dẫn Gửi bởi money89
    Chào mọi người
    Công ty em cho cho thuê máy ủi
    Khi bên em làm thì được bên thuê cho tạm ứng tiền dầu, nhưng bên em không được kê khai hóa đơn dầu đầu vào nhưng khi viết hóa đơn bên em lại phải viết giá đã bao gồm cả chi phí dầu
    Em muốn hỏi trong trường hợp này em phải làm gì để tính chi phí dầu.
    Ai biết xin giúp em với, em cảm ơn rất nhiều.
    Em yêu cầu bên thuế xuất hóa đơn dầu đã tạm ứng cho bên em để làm chứng từ đưa vào chi phí tính thuế, nếu không có hóa đơn thì khoản doanh thu dầu sẽ không có giá vốn dầu tức sẽ đóng thuế TNDN nhiều hơn.

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Em yêu cầu bên thuế xuất hóa đơn dầu đã tạm ứng cho bên em để làm chứng từ đưa vào chi phí tính thuế, nếu không có hóa đơn thì khoản doanh thu dầu sẽ không có giá vốn dầu tức sẽ đóng thuế TNDN nhiều hơn.
    Nhưng nếu bên họ không được kinh doanh xăng dầu họ không chịu xuất hóa đơn thì còn có cách nào khác không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi money89
    Nhưng nếu bên họ không được kinh doanh xăng dầu họ không chịu xuất hóa đơn thì còn có cách nào khác không ạ.
    Nếu không có hóa đơn thì không còn cách nào khác, chỉ còn cách e quy định lại trong hợp đồng là nhiên liệu do bên thuê cung cấp và khoản này mình khỏi xuất hóa đơn cho họ thì hợp lý hơn.