Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xử lý hóa đơn sai ntn ???

Chẳng là bên Cty mình dạo này mua hàng hay bị mấy cái Hóa đơn GTGT sai chút chút ( Thiếu tên Công ty, ghi sai tên cty thôi ) giá trị khoảng 6 - 7tr . Mình không biết giải quyết sao nữa, bắt hủy HĐ ghi cái khác mới trả tiền thì thấy mình khó khăn quá ( Cgiác mình ác ) mà mình trả tiền kèm theo lời nhắn Chị gửi cái biên bản điều chỉnh cho em nhá thì Ng bán cầm tiền xong là lơ luôn. Ai có kinh nghiệm giải quyết mấy dzụ này giúp em với, em cám ơn nhiều !!!!!!!!

Viết được những dòng này bạn là người "nhân, đức" rồi đấy!:mua:. Gieo "nhân" thì ngày mai sẽ gặp quả mà bạn! Nhân từ tí, lỡ mai mình bị rơi vào trường hợp như thế bít đâu cũng sẽ có người giống như mình hôm nay!

Trích dẫn Gửi bởi ---o0o---
    Chẳng là bên Cty mình dạo này mua hàng hay bị mấy cái Hóa đơn GTGT sai chút chút ( Thiếu tên Công ty, ghi sai tên cty thôi ) giá trị khoảng 6 - 7tr . Mình không biết giải quyết sao nữa, bắt hủy HĐ ghi cái khác mới trả tiền thì thấy mình khó khăn quá ( Cgiác mình ác ) mà mình trả tiền kèm theo lời nhắn Chị gửi cái biên bản điều chỉnh cho em nhá thì Ng bán cầm tiền xong là lơ luôn. Ai có kinh nghiệm giải quyết mấy dzụ này giúp em với, em cám ơn nhiều !!!!!!!!
    Lơ thì điện nhắc. Nếu là hóa đơn chi phí thì mình bỏ nó ra luôn cũng được, nhưng nếu là hóa đơn hàng hóa thì phải làm cho nó hợp lý.
    Sao bạn không làm sẵn cái biên bản điều chỉnh hóa đơn kêu bên kia ký tên đóng mọc cho hoàn chỉnh rồi hãy trả tiền........tại họ làm sai mà!

Ðề: Re: Xử lý hóa đơn sai ntn ???

Thật ra ,bạn chỉ nói khách hàng sửa lại rồi đóng dấu lên chỗ đó .
    Để sau này bên thuế có kiểm tra cũng không bóc HĐ ra./

Ðề: Re: Xử lý hóa đơn sai ntn ???

Nhờ Topic của bạn, cho em hỏi với:

-Trường hợp mình bán cho khách lẻ, kg lấy hóa đơn, thì mình phải xuất hóa đơn theo bảng kê như thế nào là hợp lí ah,1 tháng kê xuất 1 lần có được kg ah5.

-Việc chi tiền mặt trong 1 ngày, bị khống chế ntn? e kg rành, vì có 1 khách hàng xuất cho cty e 3 hd trong 1 ngày, tổng trị giá trên 4 triệu, thì kg đươc nhận tiền mặt.fai CK, có thông tư nào hướng dẫn kg, cho e xin cái số luôn ah.

Re: Ðề: Re: Xử lý hóa đơn sai ntn ???

Trích dẫn Gửi bởi hoitran82
    Nhờ Topic của bạn, cho em hỏi với:

-Trường hợp mình bán cho khách lẻ, kg lấy hóa đơn, thì mình phải xuất hóa đơn theo bảng kê như thế nào là hợp lí ah,1 tháng kê xuất 1 lần có được kg ah5.

-Việc chi tiền mặt trong 1 ngày, bị khống chế ntn? e kg rành, vì có 1 khách hàng xuất cho cty e 3 hd trong 1 ngày, tổng trị giá trên 4 triệu, thì kg đươc nhận tiền mặt.fai CK, có thông tư nào hướng dẫn kg, cho e xin cái số luôn ah.
    1/ Lên bảng kê cuối ngày tổng hợp ghi 1 lần,

2/ Việc chi tiền không hạn chế đâu. Cứ vô tư mà chi. Có mấy triệu thì lo gì. Cty mình một ngày chi ra trung bình khoản 2 tỷ,

Nếu xuất hóa đơn cùng 1 ngày và cùng 1 cty mà từ 20tr trở lên thì bạn chuyển khoản mới được khấu trừ thuế GTGT,

Ðề: Xử lý hóa đơn sai ntn ???

Cho em hỏi trên hóa đơn GTGT: Ghi nhầm tên "Đơn vị mua hàng" lên chỗ "Người mua hàng", thì có bị sao không vậy?