Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hợp pháp hóa chi phí ở vùng không có hóa đơn

Cả nhà mình chỉ cho tớ vấn đề này với, cần gấp mà tớ chưa làm phần này bao giờ: Công ty tớ làm dự án ở những vùng núi, chi thực thì rất nhiều mà không thể lấy được hóa đơn chứng từ nào. Vậy có cách nào cứu vớt được những chi phí đó không? Giúp mình nhanh nhanh nha, sắp quyết toán thuế rồi, cảm ơn nhiều!!!:chay:

Ðề: Hợp pháp hóa chi phí ở vùng không có hóa đơn

Trích dẫn Gửi bởi mingchun
    Cả nhà mình chỉ cho tớ vấn đề này với, cần gấp mà tớ chưa làm phần này bao giờ: Công ty tớ làm dự án ở những vùng núi, chi thực thì rất nhiều mà không thể lấy được hóa đơn chứng từ nào. Vậy có cách nào cứu vớt được những chi phí đó không? Giúp mình nhanh nhanh nha, sắp quyết toán thuế rồi, cảm ơn nhiều!!!:chay:
    Theo mình bạn lên chi cục thuế quản lý địa phương này xin hướng dẫn, nếu ko nhầm thì đơn vị bạn sẽ phải đóng 3% thuế cho cục thuế này nên họ sẽ hướng dẫn, không thì làm công văn gửi lên cục thuế để hỏi nhé, có lẽ không còn cách nào khác hơn đâu, hỏi họ xem làm bảng kê chi phí có xác nhận của người bán, địa chỉ, chứng minh thư thì có đủ điều kiện ko nhé, chứ dẫn từng người lên thuế mua hóa đơn thì cũng mệt đấy nhỉ? dau: