Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hạch toán tiền điện nước?

Xin chào các anh/chị.
    Công ty em đặt trụ sở tại một nhà. Bây giờ hóa đơn nước lấy tên người chủ nhà. Nhưng hàng tháng chúng em vẫn phải trả khỏan tiền nước đó(Vì chỉ mình công ty em sử dụng ngôi nhà đó). Vậy em có được hạch toán khoản chi phí đó vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN ko ạ? Khi hóa đơn đó ko mang tên công ty em.

Ðề: Hạch toán tiền điện nước?

Trích dẫn Gửi bởi hongct36
    Xin chào các anh/chị.
    Công ty em đặt trụ sở tại một nhà. Bây giờ hóa đơn nước lấy tên người chủ nhà. Nhưng hàng tháng chúng em vẫn phải trả khỏan tiền nước đó(Vì chỉ mình công ty em sử dụng ngôi nhà đó). Vậy em có được hạch toán khoản chi phí đó vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN ko ạ? Khi hóa đơn đó ko mang tên công ty em.
    HĐ đó ko mang tên cty em, như vậy là em ko được đưa chi phí này vào chi phí hợp lý khi tính thuế rồi.

Thế làm như anh/ chị Hiền triết thì có được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ khi quyết tóan thuế TNDN ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi hongct36
    Thế làm như anh/ chị Hiền triết thì có được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ khi quyết tóan thuế TNDN ko ạ?
    Được tính vào chi phí hợp lý em àh.
    Em tham khảo thêm TT130/2008 về Thuế TNDN TẠI ĐÂY

Trích dẫn Gửi bởi hienmai
    Trường hợp các HD điện nước này em vẫn kê khai khấu trừ thuế thì có sao ko ah? Bây giờ làm điều chỉnh hả anh?
    Dùng mẫu 01/KHBS để điều chỉnh lại nhé em.