Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

CP này hạch toán ntn?

Bên mình thi công ctrình ở tỉnh khác có thuê 1 đơn vị đo kiểm tra điện trở đất.Đơn vị này ko phải doanh nghiệp nên ko có HĐ để xuất.Chỉ có các giấy tờ công nhận điện trở đất là đạt yêu cầu và đủ điều kiện thi công thôi.Ý mình muốn hỏi khoản CP cho việc này mình hạch toán ntn?
    Nợ 154
    Có 141
    hay Nợ 811
    Có 141:chuyengivay:

Ðề: CP này hạch toán ntn?

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    Bên mình thi công ctrình ở tỉnh khác có thuê 1 đơn vị đo kiểm tra điện trở đất.Đơn vị này ko phải doanh nghiệp nên ko có HĐ để xuất.Chỉ có các giấy tờ công nhận điện trở đất là đạt yêu cầu và đủ điều kiện thi công thôi.Ý mình muốn hỏi khoản CP cho việc này mình hạch toán ntn?
    Nợ 154
    Có 141
    hay Nợ 811
    Có 141:chuyengivay:
    Sao bạn lại sd tài khoản 141 thế?, 141 chỉ sử dụng cho đối tượng bên trong DN thôi
    Bạn có thể đưa chi phí này vào 811, cuối năm loại khỏi chi phí hợp lý khi quyết toán thuế TNDN

Ðề: CP này hạch toán ntn?

Sao bạn lại sd tài khoản 141 thế?, 141 chỉ sử dụng cho đối tượng bên trong DN thôi
    Bạn có thể đưa chi phí này vào 811, cuối năm loại khỏi chi phí hợp lý khi quyết toán thuế TNDN

Mình đưa vào TK 141 vì dùng tiền tạm ứng công tác của nhân viên để thanh toán mà.Vậy khoản này mình phải cho vào 811 ah?