Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

số tiền tiếp khách giới hạn 10% trên tổng doanh thu?

Cả nhà làm ơn cho em hỏi:
    Em có một số hóa đơn tiếp khách nhưng em nghe nói hóa đơn tiếp khách được coi là hợp lệ khi số tiền tiếp khách giới hạn 10% trên tổng doanh thu. vậy có đúng không ạh, còn nếu đúng thì mấy bác giải thích giúp em nhá , tại em, không biết trên tổng doanh thu là như thế nào?
    :helpsmilie:
    Em càm ơn

Ðề: HOÁ ĐƠN

Cty mình thiết kế bản vẻ cho các công trình, mình củng chưa hiểu lắm bạn làm ơn giải thích rỏ hơn được không?
    mình cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi lenhu
    Em có một số hóa đơn tiếp khách nhưng em nghe nói hóa đơn tiếp khách được coi là hợp lệ khi số tiền tiếp khách giới hạn 10% trên tổng doanh thu. vậy có đúng không ạh, còn nếu đúng thì mấy bác giải thích giúp em nhá , tại em, không biết trên tổng doanh thu là như thế nào?
    Em càm ơn
    Chi phí tiếp khách được giới hạn trong 10% tổng chi phí hợp lý chứ ko phải tổng doanh thu nhé bạn!Còn chi phí hợp lý bao gồm những gì thì bạn hãy tìm hiểu kỹ, theo mình bit bên thiết kế thì chi phí cũng là 1 vấn đề phải bận tâm nhiều đấy!Bạn vào mục: Kế toán các ngành đặc thù mà tham khảo, có nhiều cái liên quan đấy!

Công ty bạn kinh doanh về máy tính thì bạn xác định tổng chi phí theo NĐ24/2007 rồi tính ra, theo mình nghĩ thì công ty bạn là công ty TM phải ko, mình loại trừ giá vốn hàng mua ra là OK, đọc kỹ ND24 đi.Chúc bạn thành công!

Ðề: số tiền tiếp khách giới hạn 10% trên tổng doanh thu?

Các bạn cho mình hỏi : Công ty của mình là công ty cổ phần làm về lĩnh vực truyền thông , chủ yếu là tổ chức sự kiện, quà tặng doanh nghiệp thì chi phí tiếp khách được tính như thế nào và bao nhiêu phần trăm .
    Mình cảm ơn nhiều nha !

Ðề: số tiền tiếp khách giới hạn 10% trên tổng doanh thu?

Trích dẫn Gửi bởi lenhu
    Em càm ơn
    Chi phí tiếp khách bị khống chế 10 % trên tổng chi phí hợp lý -Đối với hoạt động thương mại không bao gồm giá vốn,không có việc khống chế trên doanh thu.
    Thân chào