Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Phương pháp đích danh!

Bên ngành gỗ, xuất nguyên liệu gỗ cho sản xuất sản phẩm bằng phương pháp đích danh, các pác hướng dẫn em với! (Cho em ví dụ cụ thể nha!):banginvg1:

Ðề: Phương pháp đích danh!

Dn em có mỗi 1 mặt hàng này à, cũng biết là theo dõi mệt nhưng mà biết làm sao!

Trích dẫn Gửi bởi thanhdiep
    Dn em có mỗi 1 mặt hàng này à, cũng biết là theo dõi mệt nhưng mà biết làm sao!
    Cái này là theo dõi từng lô hàng, theo giá của từng lô hàng chứ ko phải theo mặt hàng. Nếu bạn chỉ có 1 mặt hàng nhưng nhập nhiều lô hàng khác nhau thì vẫn phức tạp như thường. Nói chung là PP này thì rất chính xác xét về mặt chi phí nhưng lại phức tạp. Bạn có thể đổi sang PP khác đơn giản hơn mà

Tớ thì chẳng thấy có cái qui định nào bắt buộc nghành gỗ phải theo PP này cả. Sao bạn ko hỏi anh ấy văn bản nào quy định?
    Lựa chọn PP tính giá xuất kho tùy thuộc vào cách quản lý của từng cty thôi, ko ai ép buộc cả

phương phap này thì xuât hàng lô nào tínhtheo giá của lô ấy nói chung là rất chính xác nhưng kho khăn trong việc theo dõi nó vì nếu có nhiều mặt hàng thì phải theo dõi nhiều giá khác nhau