Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Mẫu 08 và mở TK công ty

Chả là bên em mới mở 1 tk mới bên ngân hàng VCB, Định nộp mẫu 08 lên cho bên thuế. Các bác cho em hỏi cần nộp cả cái giấy mở tài khoản không? hay chỉ cần cầm mẫu 08 lên trên đó là được. vì ngân hàng vẫn đang giữ cái bản giấy mở tk hẹn 5 ngày qua lấy.

Trích dẫn Gửi bởi mancom88
    Chả là bên em mới mở 1 tk mới bên ngân hàng VCB, Định nộp mẫu 08 lên cho bên thuế. Các bác cho em hỏi cần nộp cả cái giấy mở tài khoản không? hay chỉ cần cầm mẫu 08 lên trên đó là được. vì ngân hàng vẫn đang giữ cái bản giấy mở tk hẹn 5 ngày qua lấy.
    Mẫu 08 + photo giấy mở Tk thường là 3 bản mỗi loại nộp trong vòng 10 ngày mở TK bạn nhé

Mẫu 08 thôi bạn ạ

bạn nộp mẫu 08 kèm bản phô tô giấy mở tài khoản để trên thuế người ta đối chiếu xem doanh nghiệp kê đúng hok .? ( ko là phải mất công về đấy.:catdance

Cám ơn các bác đã đóng góp nhiệt tính. EM gọi lên thuế hỗ trợ ngta bảo phải nộp cả giấy mở tk để ngta còn
    chiếu và xem mình có nộp trong vòng 10 ngày sau khi mở không.

Các bác cho em hỏi chút nữa. bên em đã đóng TK cũ (tech) và mở tk mới (vcb). thì thay đổi số tk thuộc chỉ tiêu mấy trong mẫu 08. hay chỉ cần gạch đầu dòng ở cột chỉ tiêu, cột (2) số tk của tech, cột (3) số tk của VCB
    chỉ tiêu (1) - thông tin cũ (2) - thông tin mới (3)
    - Thông tin tài khoản - Số TK tech -Số Tk VCB