Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cấp cứu cho em trường hợp này với các anh, chị

Chả là cái hóa đơn GTGT đầu vào của Quý III vừa rồi là 5% mà em lại kê khai nhầm là 10% mất rồi,em đã nộp thuế của của Quý III xong xuôi hết rồi hôm nay phát hiện ra em phải làm sao bây giờ mọi người giúp em với!

Ðề: Cấp cứu cho em trường hợp này với các anh, chị

hi e, e kê khai lại bổ sung nộp lại, còn tiền thuế thì coi như e nộp thừa tháng sau nếu phải đóng thì e trừ đi số e đã nộp thừa cho nhà nước rồi là ok

nộp thừa k sao , nộp thiếu thì mới phiều
    đc cái lỗi này thuế " bao dung " lắm ...

Hóa đơn đầu vào có 5% mà kê lên 10% ---> Tăng số tiền được khấu trừ ---> Giảm sổ thuế phải nộp. Em ko hiểu sao 2 ng bên trên lại bảo nộp thừa?
    Bạn phải làm tờ khai bổ sung. Nếu còn được khấu trừ thì ko sao. Nếu ko tự tính tiền nộp chậm và nhanh chóng đi nộp.

Hóa đơn đầu vào có 5% mà kê lên 10% ---> Tăng số tiền được khấu trừ ---> Giảm sổ thuế phải nộp. Em ko hiểu sao 2 ng bên trên lại bảo nộp thừa?
    Bạn phải làm tờ khai bổ sung. Nếu còn được khấu trừ thì ko sao. Nếu ko tự tính tiền nộp chậm và nhanh chóng đi nộp.

Đúng là số tiền phải nộp tăng lên vậy số tiền em đã nộp rồi em phải ĐK sao và số tiền em nộp sau phải ĐK ntn nhỉ Nhím Xù?
    Cảm ơn Nhím Xù và Các anh chị nhiều!