Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Nhập hàng thiếu nhưng xuất bán lại xuất đủ? xử lý tn? mọi người giúp e vs!

Em tóm tắt tek này ạ! Cty e nhập một lô hàng hóa chất gồm 10 hóa chất đến khi bán ra lại tận 12 hóa chất trong khi đó hóa đơn đầu ra đã đk xuất ra rồi, và hdon đầu vào cũng lấy như vậy ruì, nghĩa là e còn thiếu 2 hóa chất làm đầu vào để xuất bán. Em mún hỏi là bây h e nhập 2 hóa chất đó gộp vào đơn hàng sau và giao sau cho bên mua đk k ạ? và h em phải xử lý nhập xuất tồn, xử lý chứng từ của em tn ạ? ( hóa đơn thì e lại xuất đủ cho ng ta rồi) hự hự! Ai bít giúp em vs!
    Em cảm ơn ạ!

Ðề: Nhập hàng thiếu nhưng xuất bán lại xuất đủ? xử lý tn? mọi người giúp e vs!

HI, có thể giải thích là cty bạn phối hợp 1 vài loại hóa chất nào đó trong 10 loại đã nhập và tạo ra 2 loại hóa chất mới được không nhỉ?

Dạ e cảm ơn ạ! Nhưng e nghĩ là k đk ạ! Vì cty e nhập toàn hóa chất riêng rẽ nó k kết hợp vs nhau để tạo ra chất mới đk.
    Lúc nhập hàng e đã tạo mã HH cho từng loại hóa chất rồi và khi xuất pải theo mã đó xuất đi, cơ mà e xuất thừa ra 2 mã, h k bít lấy đầu vào 2 mã đó tn bi h? e phải xử lý tn cho khớp kho của e bi h ạ? Mong đk giúp đỡ ạ!

Cty bạn nhập hóa chất gì vậy? Bên cty mình chuyên cung cấp các loại hóa chất công nghiệp, phục vụ cho sản xuất kinh doanh, có thê liên lạc để làm việc đc ko bạn. Tel: 0984888968 hoặc mail : hoachattuanha@gmail.com. mình là Đạt.

trongdatcpa. Xin hỏi! cty a nằm ở đâu v ạ? cty e nhập hóa chất để làm thí nghiệm thôi ạ! nhập vs số lượng ít, không nhiều ạ!
    Bên a có xuất hóa đơn ngoài k ạ? nghĩa là bán hóa đơn ý ạ?