Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Hóa đơn mua hàng có kèm theo hàng khuyến mại làm thế nào ?

Bên em mới lấy 1 lô hàng, Bên bán xuất hóa đơn đỏ ghi: keo 120 ống X 47.500= 5.707.200
    Keo 450ml ( hàng khuyến mại không thanh toán) 4 Bình. Em xuất hết luôn hóa đơn này cho khách cũng ghi như bên bán xuất cho bên C.ty em có được không ? em phải hạch toán lô hàng này thế nào? theo dõi hàng khuyến mại kèm theo nữa chứ. Em mong các anh chị giúp em sớm

Ðề: Hóa đơn mua hàng có kèm theo hàng khuyến mại làm thế nào ?

Sao không ai giúp mình vậy hu ..hu..

Trong trường hợp này số hàng khuyến mại nếu nhâp kho thì bạn nhập kho bình thường, do không có đơn giá nên bạn lấy giá của mặt hàng đó hiện tại được bán trên thị trường, hạch toán:
    Nợ TK 152:
    Có TK 711:
    Khi xuất bán bạn phản ánh giá vốn và doanh thu bình thường.

Trích dẫn Gửi bởi thothonb
    Trong trường hợp này số hàng khuyến mại nếu nhâp kho thì bạn nhập kho bình thường, do không có đơn giá nên bạn lấy giá của mặt hàng đó hiện tại được bán trên thị trường, hạch toán:
    Nợ TK 152:
    Có TK 711:
    Khi xuất bán bạn phản ánh giá vốn và doanh thu bình thường.
    Nhưng hàng này khuyến mại mà, đâu có doanh thu đâu? :chuyengivay:
    Nếu hạch toàn Nợ 152/Có 711 thì khi xuất ra ghi Nợ 811/Có 152 hay Nợ 632/Có 152?

Nhưng đây là hàng khuyến mại đi kèm theo lô hàng, Lúc xuất bán cho đơn vị kia mình cũng xuất luôn hàng khuyến mại kèm theo không thu tiền số hàng khuyến mại đó như vậy có sao không, hoá đơn thì đã xuất rồi

Mình tưởng công ty bạn bán thu tiền số hàng được khuyến mại đó, mình đưa ra là trong trường hợp công ty mình được hưởng khuyến mại và mình bán thu tiền số hàng khuyến mại đó

hàng khuyến mãi đó chưa bán sao đưa vào 711 được.mình ko hiểu cho lém!!!

---------- Post added at 06:44 AM ---------- Previous post was at 06:38 AM ----------

nếu bán lại đưa vào doanh thu nữa zay là tính doanh thu 2 lần rùi????hix

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    Nhưng đây là hàng khuyến mại đi kèm theo lô hàng, Lúc xuất bán cho đơn vị kia mình cũng xuất luôn hàng khuyến mại kèm theo không thu tiền số hàng khuyến mại đó như vậy có sao không, hoá đơn thì đã xuất rồi
    Hàng khuyến mại khi bán hàng sẽ phải phản ánh trong HĐ ghi số lượng, nhưng không ghi giá bán và thuế. Làm gì bạn phải HT khi số hàng + hàng khuyến mại lại bán cho người khác.
    Hàng khuyến mại đó khi công ty bạn bán lại cho công ty khác cũng không có thêm doanh thu.

Trích dẫn Gửi bởi ruachip1990
    Hàng khuyến mại khi bán hàng sẽ phải phản ánh trong HĐ ghi số lượng, nhưng không ghi giá bán và thuế. Làm gì bạn phải HT khi số hàng + hàng khuyến mại lại bán cho người khác.
    Hàng khuyến mại đó khi công ty bạn bán lại cho công ty khác cũng không có thêm doanh thu
    .
    Khi công ty bạn mua hàng thì bạn được nhận hàng khuyến mại, hàng khuyến mại đó khi công ty bạn bán cho công ty khác thì phải có doanh thu chớ? Sao ko có đc?:chuyengivay:

Trích dẫn Gửi bởi luongphoilin
    Khi công ty bạn mua hàng thì bạn được nhận hàng khuyến mại, hàng khuyến mại đó khi công ty bạn bán cho công ty khác thì phải có doanh thu chớ? Sao ko có đc?:chuyengivay:

Đang nói trong trường hợp của bạn này mà. Không thấy Rùa đã " Trích nguyên văn " hả??????

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối