Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Nghỉ thai sản 3 tháng nhưng hàng tháng vẫn phải làm sổ sách kế toán như vậy có được không ?

Em làm kế toán cho công ty tư nhân và chuẩn bị nghỉ đẻ, trong thời gian nghỉ đẻ không có ai làm thay em cả, toàn bộ sổ sách chứng từ hàng tháng em mang về nhà làm, như vậy lương 3 tháng em nghỉ đẻ có được hạch toán vào chi phí hợp lý của công ty không? nếu như vậy bảng chấm công em phải làm thế nào? Mong các anh chị sớm giải đáp.

Ðề: Nghỉ thai sản 3 tháng nhưng hàng tháng vẫn phải làm sổ sách kế toán như vậy có được không ?

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    Em làm kế toán cho công ty tư nhân và chuẩn bị nghỉ đẻ, trong thời gian nghỉ đẻ không có ai làm thay em cả, toàn bộ sổ sách chứng từ hàng tháng em mang về nhà làm, như vậy lương 3 tháng em nghỉ đẻ có được hạch toán vào chi phí hợp lý của công ty không? nếu như vậy bảng chấm công em phải làm thế nào? Mong các anh chị sớm giải đáp.
    Điều nay bt bạn ah, bạn làm thì được trả lương và hạch toán bt nhưng ko thể chấm công hàng ngày cho bạn được nên bảng chấm công bạn ko chấm công mà chỉ ghi mức lương thực nhận ở bảng lương thôi, bạn đi làm khác với bạn nhận về nhà. lương của bạn vẫn được hạch toán vào cp.