Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Vào sổ nhật ký thu - chi có phải vào nhật ký chung nữa không

hàng tháng các khoản thu em vào nhật ký thu tiền, các khoản chi em cho vào nhật ký chi tiền vâyj các nghiệp vụ liên quan đến thu - chi có nhất thiết phải ghi trên nhật ký chung nữa không?

Ðề: Vào sổ nhật ký thu - chi có phải vào nhật ký chung nữa không

Trích dẫn Gửi bởi Hienthihoang
    theo nguyen tac, khi mot ngiep vu phat sinh chi dc phan anh vao mot so nhat ki lien quan,nen truong hop cua ban ko phai phan anh vao nhat ki chung nua.
    Bạn nên tuân thủ nội quy của diễn đàn là viết bài có dấu... Nếu bạn làm theo hình thức nhật ký chung... thì nhất nhất phải vào sổ nhật ký chung nhé...

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Bạn nên tuân thủ nội quy của diễn đàn là viết bài có dấu... Nếu bạn làm theo hình thức nhật ký chung... thì nhất nhất phải vào sổ nhật ký chung nhé...
    nhưng bạn ây đa nói là theo doi tren nhât kí thu chi rồi mà, nên đâu cân theo dõi trên nk chung nưa
    font chư của mình nó bị lôi,nên gõ lúc có lúc ko có dâu. mong bạn thông cảm, chư ko phải do mình ko biết nguyên tăc đó.

Nếu vào nhật ký chung rồi thì không nhất thiết phải mở các sổ nhật ký thu- chi kia nữa có đúng không bạn, vì cô giáo mình bảo các nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt thì ghi thẳng vào sổ nhật ký thu chi và không phải chép vào nhật ký chung nữa như vậy cô giáo mình nói đúng hay sai

đúng rôi, nguyên tăc là chỉ ghi trên môt nhât kí thôi.

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    hàng tháng các khoản thu em vào nhật ký thu tiền, các khoản chi em cho vào nhật ký chi tiền vâyj các nghiệp vụ liên quan đến thu - chi có nhất thiết phải ghi trên nhật ký chung nữa không?
    Những nghiệp vụ đã ghi vào nhật kí thu-chi thì sẽ ko vào sổ NKC nữa để tránh sự trùng lặp