Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

có xuất hóa đơn điều chỉnh khối lượng được không đối với hàng giám định lại?

Các anh chị ơi chỉ dùm em với
    Công ty em vừa rồi xuất khẩu mấy lô hàng, giờ đã xuât hoá đơn và ghi doanh thu rồi. Nhưng khi ra nước ngoài giám định lại thì khối lượng bị chênh lệch so với khối lượng đã xuất trong hóa đơn. Vậy giờ phải làm sao đây các anh chị ơi? có xuất hóa đơn điều chỉnh khối lượng được không? (không thể thay đổi giá bán, hàng hóa không trả lại).
    giải quyết sao các bác chỉ dùm vơí
    cám ơn tẩt cả mọi người!

Ðề: có xuất hóa đơn điều chỉnh khối lượng được không đối với hàng giám định lại?

Trích dẫn Gửi bởi Dheartlonely
    Các anh chị ơi chỉ dùm em với
    Công ty em vừa rồi xuất khẩu mấy lô hàng, giờ đã xuât hoá đơn và ghi doanh thu rồi. Nhưng khi ra nước ngoài giám định lại thì khối lượng bị chênh lệch so với khối lượng đã xuất trong hóa đơn. Vậy giờ phải làm sao đây các anh chị ơi? có xuất hóa đơn điều chỉnh khối lượng được không? (không thể thay đổi giá bán, hàng hóa không trả lại).
    giải quyết sao các bác chỉ dùm vơí
    cám ơn tẩt cả mọi người!
    Chênh lệch lên hay chênh lệch xuống? Nếu chênh lệch lên thì bạn viết thêm cái HĐ nữa, còn nếu chênh lêch xuống thì bạn làm biên bản huỷ cái cũ đi, và xuất lại cái hoá đơn mới.