Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

vấn đề hủy hóa đơn?

thưa các anh chị! công ty em bên thương mại vừa qua có xuất bán 01 hóa đơn trị giá hơn 100 trieu cho 1 công ty, lúc đầu kế toán viết hóa đơn sai sau đó làm biên bản hủy hóa đơn và bên kia ký rồi, nhưng vừa qua do kinh tế khó khăn bên công ty kia không đủ khả năng trả số tiền mua trong hóa đơn lên bên em vẫn chưa trả lại hóa đơn đã hủy có sao không ạ, đến nay đã gần 5 tháng rồi ạ!
    anh chị trả lời giúp em với em cảm ơn nhiều!

Ðề: vấn đề hủy hóa đơn?

Đọc đi đọc lại ko hiểu em nói j. Chưa chả hóa đơn hủy là sao ? Hóa đơn này là do mình suất ra đúng ko? thế sao lại trả hóa đơn hủy.

Trích dẫn Gửi bởi du du dangye
    thưa các anh chị! công ty em bên thương mại vừa qua có xuất bán 01 hóa đơn trị giá hơn 100 trieu cho 1 công ty, lúc đầu kế toán viết hóa đơn sai sau đó làm biên bản hủy hóa đơn và bên kia ký rồi, nhưng vừa qua do kinh tế khó khăn bên công ty kia không đủ khả năng trả số tiền mua trong hóa đơn lên bên em vẫn chưa trả lại hóa đơn đã hủy có sao không ạ, đến nay đã gần 5 tháng rồi ạ!
    anh chị trả lời giúp em với em cảm ơn nhiều!

đúng ạ, bên em xuất hóa đơn vì viết số tiền sai trên tổng thanh toán nhưng do rắc rối về vấn đề tài chính bên mua không trả được tiền lên bên em chưa trả cái hóa đơn mà bên em đã hủy ạ

Trích dẫn Gửi bởi du du dangye
    đúng ạ, bên em xuất hóa đơn vì viết số tiền sai trên tổng thanh toán nhưng do rắc rối về vấn đề tài chính bên mua không trả được tiền lên bên em chưa trả cái hóa đơn mà bên em đã hủy ạ
    bạn ơi bạn phải giữ cái hóa đơn hủy ấy chứ, giữ cùng với các liên còn lại trong quyển kèm theo biên bản hủy hóa đơn chứ sao lại phải gửi hóa đơn hủy cho bên kia, có gửi thì chỉ gửi cái hóa đơn mới xuất thay thế cho hóa đơn đã hủy bỏ mà thui!