Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

báo cáo tài chính nộp lại có được nộp qua mạng không

chào cả nhà.do có sai sót trong báo cáo tài chính nên bên em muốn nộp lại báo cáo tài chính năm 2012.trước đó bên e có nộp qua mạng vậy giờ nộp lại có nộp qua mạng được không?ai có mẫu công văn xin nộp lại báo cáo tài chính thì gửi cho e với mail của e diem10.nguyen@gmail.com thanks!

Ðề: báo cáo tài chính nộp lại có được nộp qua mạng không

nộp lại bình thường có đều là nó ghi nộp lần 2 thôi

Bên mình cũng nộp lai báo cáo tài chính. Mình cũng nộp qua mạng bình thường. Bạn cứ nộp đi nhưng làm công văn giải trình lý do nộp lại sai sót ở đâuu, ảnh hưởng như thế nào đến báo cáo tài chính bạn ạ!

Mình sang thuế hỏi họ cũng không rõ về vấn đề này, họ chỉ bảo nộp qua mạng thì thôi, mình cũng không làm công văn j cả, nhưng mình nghĩ nếu làm lại mà ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì ms phải giải trình

bạn ơi bên tớ k làm thay đổi doanh thu nên có phải làm giải trình k bạn.mà công văn giải trình thì mình phải nộp trực tiếp à.hay nộp qua mạng được.thanks bạn

Trích dẫn Gửi bởi happy2012
    Bên mình cũng nộp lai báo cáo tài chính. Mình cũng nộp qua mạng bình thường. Bạn cứ nộp đi nhưng làm công văn giải trình lý do nộp lại sai sót ở đâuu, ảnh hưởng như thế nào đến báo cáo tài chính bạn ạ!

---------- Post added at 03:26 ---------- Previous post was at 03:18 ----------

báo cáo của mình lợi nhuận k thay đổi nên có phải làm giải trình k bạn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    Mình sang thuế hỏi họ cũng không rõ về vấn đề này, họ chỉ bảo nộp qua mạng thì thôi, mình cũng không làm công văn j cả, nhưng mình nghĩ nếu làm lại mà ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì ms phải giải trình

Anh chị em nào biết
    Bảo mình với
    công ty mình nộp báo cáo thuế năm 2012 bằng bản cứng, giờ mình mới phát hiện ra là sai số tiền thuế, mình làm và nộp lại qua mạng được không nhỉ, số tiền thuế này không ảnh hưởng tới số phải nộp cho nhà nước vì bên mình vẫn còn tiền thuế để khấu trừ, mình có phải làm công văn giải trình không nhỉ

Vấn đề này tốt nhất bạn lên hệ với cán bộ thuế để hỏi, còn cty mình nộp qua mạng thì hôm trc hỏi cán bộ thuế thì nộp lại bt, ko cần công văn j cả.

Trích dẫn Gửi bởi anhtuyet87
    Anh chị em nào biết
    Bảo mình với
    công ty mình nộp báo cáo thuế năm 2012 bằng bản cứng, giờ mình mới phát hiện ra là sai số tiền thuế, mình làm và nộp lại qua mạng được không nhỉ, số tiền thuế này không ảnh hưởng tới số phải nộp cho nhà nước vì bên mình vẫn còn tiền thuế để khấu trừ, mình có phải làm công văn giải trình không nhỉ