Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Báo cáo tài chính sai

Công ty anh mình cánh đây 3 năm có thuê một kế toán làm sổ sách. Do nghiệp vụ của kế toán này quá yếu nên đã làm sai hết tất cả. Số liệu ngân hàng, tiền mặt, các chi phí đều không khớp. Thậm chí có những tài sản rất trị giá như ô tô có báo cáo hoá đơn, có chi trả bằng tiền gửi ngân hàng nhưng cũng không được đưa vào sổ sách. Năm 2009 và năm 2010 đều bị sai cả. Vậy bây giờ mình căn cứ vào toàn bộ chứng từ gốc và hoá đơn báo cáo thuế hàng tháng của 2 năm này để làm lại BCTC được không? BCTC sai của 2 năm đó kế toán ấy đã nộp mất rồi. Nếu sửa lại sau thuế đối chiếu không khợp thì vấn đề gì. Hoặc phải sửa sai thế nào cho hợp lý nhất các bạn nhỉ. Khó quá. Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn.

Ðề: Báo cáo tài chính sai

Mình đang làm BCTC năm 2011 thì phát hiện BCTC năm 2010 bị sai ở tài khoản 211 300 tr và TK 333 1tr. Mình kiểm tra lại sổ sách thì thấy đây là sai của các năm trước chuyển sang ( tức sai từ số dư của 2009) Cả nhà cho mình hỏi nên điều chỉnh sao cho hợp lý các tài khoản trên không? ( có cách gì mà ko phải làm lại BCTC thì tốt quá!!)

ôi,,,, không ai giúp mình hết sao...... hixhix.....

uh, cảm ơn bạn nhiều. haixzz.......ngày nào cũng nhìn mấy con số đau đầu quá