Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Số dư đầu kỳ trên báo cáo tài chính

Chào các bạn. Tôi có khúc mắc này mong các bạn chỉ dùm cho.
    Tôi là kế toán mới của công ty, năm vừa qua kế toán cũ có làm báo cáo tài chính nhưng số dư của một số tài khoản bị sai, báo cáo cũng đã nộp rồi, sau đó có tiền hành điều chỉnh lại số iệu cho phù hợp với các chứng từ đã có và ko nộp lại báo các tài chính nữa( thôi đành chấp nhận sau này bị phạt vậy) giờ tôi phải làm báo cáo tài chính năm 2011 nhưng ko biết phải lấy số dư đầu kỳ của các tài khoản bị sai là số dư trên báo cáo đã nộp hay là số dư trên sổ đã điều chỉnh cho đúng(nếu lấy số dư đầu là số dư cuôi năm 2010 trên sổ, thì số dư cuối 2011 sẽ khớp với hiện tại nhưng e khi nộp báo cáo họ không chấp nhận vì bị sai số dư đầu, còn nếu cứ lấy số dư đầu là số trên báo cáo đã nộp thì lại bị sai số dư cuối hiện tại). Quả thực giờ tôi chẳng biết phải xử lý thế nào, có bạn nào biết cách chỉ dùm tôi với. Cảm ơn các bạn

Re: Ðề: Số dư đầu kỳ trên báo cáo tài chính

Minh dang o co quan thue huyen Gia Lâm, dù sao cung cam on ban nhieu nha

Trích dẫn Gửi bởi bttt
    Minh dang o co quan thue huyen Gia Lâm, dù sao cung cam on ban nhieu nha
    Sao điều chỉnh lại BCTC rồi mà không nộp vậy bạn, chỉ cần BCTC năm 10 bạn nộp đúng hạn, còn điều chỉnh thì thoải mái, bạn được điều chỉnh tới khi nào mà công ty bạn quyết toán thuế mà. Theo mình bạn nên nộp bản điều chỉnh rồi BCTC năm 11 cứ theo bản điều chỉnh mà làm. Chúc bạn thành công

Ðề: Số dư đầu kỳ trên báo cáo tài chính

Theo mình thì bạn nên nộp báo cáo Tc năm 2010 khi thuế chưa quyết toán thì nên nộp đi rùi chịu phạt bạn ạ .mình cũng chưa c1o kinh nghiệm nhiều nên mình cũng chỉ góp ý kiến vậy thui

Trích dẫn Gửi bởi hoángon
    Theo mình thì bạn nên nộp báo cáo Tc năm 2010 khi thuế chưa quyết toán thì nên nộp đi rùi chịu phạt bạn ạ .mình cũng chưa c1o kinh nghiệm nhiều nên mình cũng chỉ góp ý kiến vậy thui
    Nộp điều chỉnh BCTC không bị phạt bạn à, mình chỉ làm BCTC kèm theo công văn giải trình lý do tại sao lại điều chỉnh, mình cũng đã điều chỉnh một lần khi kế toán trước làm sai, không có vấn đề gì đâu bạn à.

báo cáo đó đã điều chỉnh 1 lần rồi nhưng vẫn bị sai sót, khi vào công ty mình có làm lại BC và cả công văn xin điều chỉnh nữa nhưng GĐ bảo thôi dằng nào cũng bị phạt nên ko cần làm nữa, giờ minh ko biết phải giải thích sao đây,