Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

VẤN ĐỀ VỀ BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Em chào các bác!
    Các bác ơi, em là kế toán đã đi làm được 1 time nhưng báo cáo tài chính thì chưa bao giờ làm. Năm nay em phải làm gặp 1 số vấn đề mà em không biết phải giải quyết sao mong các bác chỉ giúp.

Năm 2009, cong ty em có lãi trên 5tr năm 2010 em kết chuyển số lãi đó vào tháng 1 đúng không ạ?
    Lãi ngân hàng thì em cho vào 515 tiền việt thì không có vẫn đề gì nhưng còn tiền đô thì mình làm thế nào ạ? cũng cho vào TK 515 nhưng phải quy đổi như thế nào thì em bị mắc ở chỗ đó các bác giúp em cái vẫn đề này với:cuutui: Cái phần tỷ giá là em hơi mù mịt mong cacs bác chỉ dạy thêm.
    Em cảm ơn các bác.
    Sang tháng 3 đến nơi rùi mà em vẫn chưa đâu vào đâu em lo lắm huhu.

Ðề: VẤN ĐỀ VỀ BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Tỷ giá thì bạn vào mạng xem là có ngay thôi mà vào google đánh tỷ giá USD ngày bao nhiêu ghi trên hóa đơn, hóa đơn ngày nào thì bạn xem tỷ giá ngày hôm đấy.

Ta lấy số tiền nhân với lãi xuất và nhân với tỷ giá đúng không ạ? cái này em hem có biết làm huhu

Trích dẫn Gửi bởi nhomoi
    Em chào các bác!
    Các bác ơi, em là kế toán đã đi làm được 1 time nhưng báo cáo tài chính thì chưa bao giờ làm. Năm nay em phải làm gặp 1 số vấn đề mà em không biết phải giải quyết sao mong các bác chỉ giúp.

Năm 2009, cong ty em có lãi trên 5tr naawm 2010 em kết chuyển số lãi đó vào tháng 1 đúng không ạ?
    Lãi ngân hàng thì em cho vào 635 tiền việt thì không có vẫn đề gì nhưng còn tiền đô thì mình làm thế nào ạ? cũng cho vào TK 635 nhưng phải quy đổi như thế nào thì em bị mắc ở chỗ đó các bác giúp em cái vẫn đề này với:cuutui: Cái phần tỷ giá là em hơi mù mịt mong cacs bác chỉ dạy thêm.
    Em cảm ơn các bác.
    Sang tháng 3 đến nơi rùi mà em vẫn chưa đâu vào đâu em lo lắm huhu.
    ac, lãi ngân hàng mà vào 635 hả bạn?

Nếu nhận lãi bằng USD thì thêm bút toán Nợ 007, còn muốn đổi sang VNĐ thì cứ lấy phần lãi USD đó nhân với tỷ giá ngày giao dịch của ngân hàng nhà nước công bố là dc.

Lãi ngân hàng đưa vào 515 nhá doanh thu từ hoạt động tài chính.

Ðề: Re: VẤN ĐỀ VỀ BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Trích dẫn Gửi bởi Thỏ ngố
    ac, lãi ngân hàng mà vào 635 hả bạn?
    Thế mới lạ chứ. Lãi ngân hàng thì cho vào 515

Trích dẫn Gửi bởi ducthanh1906
    Nếu nhận lãi bằng USD thì thêm bút toán Nợ 007, còn muốn đổi sang VNĐ thì cứ lấy phần lãi USD đó nhân với tỷ giá ngày giao dịch của ngân hàng nhà nước công bố là dc.

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

Lãi ngân hàng đưa vào 515 nhá doanh thu từ hoạt động tài chính.
    Nhưng nếu không muốn lằng nhằng mà mình lấy số usd đó nhân với tỷ giá ngày hôm đó và nhân với lãi xuất như vậy có được không ạ?

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:31 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi lotus88
    Thế mới lạ chứ. Lãi ngân hàng thì cho vào 515
    Em viết nhầm. Lãi ngân hàng cho vào 515 còn 635 là phí quản lý tài khoản tại ngân hang,

Trích dẫn Gửi bởi nhomoi
    Nhưng nếu không muốn lằng nhằng mà mình lấy số usd đó nhân với tỷ giá ngày hôm đó và nhân với lãi xuất như vậy có được không ạ?

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:31 PM ----------

Oke cứ lấy số USD đó nhân với tỷ giá mua của ngân hàng