Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: BÁO CÁO TÀI CHÍNH

BÁO CÁO TÀI CHÍNH

cả nhà ơi giúp em với, cty em thành lập được 03 tháng rồi, nhưng chưa có phát sinh thu chi gì hết, bây giờ cty em có việc cần phải làm báo cáo tài chính, em hỏi hồ sơ đầy đủ của báo cáo tài chính gồm những gì và cần phải làm những gì, anh chị trả lời rõ cho em nhé, em ko biết gì về báo cáo tài chính cả. em cảm ơn anh chị nhìu nhìu.

Ðề: BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Trích dẫn Gửi bởi honghavan
    cả nhà ơi giúp em với, cty em thành lập được 03 tháng rồi, nhưng chưa có phát sinh thu chi gì hết, bây giờ cty em có việc cần phải làm báo cáo tài chính, em hỏi hồ sơ đầy đủ của báo cáo tài chính gồm những gì và cần phải làm những gì, anh chị trả lời rõ cho em nhé, em ko biết gì về báo cáo tài chính cả. em cảm ơn anh chị nhìu nhìu.
    - Bảng cân đối kế toán
    - Báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh
    - Báo cáo lưu chuyển tiền tệ
    - Thuyết minh báo cáo tài chính

Một bộ báo cáo đầy đủ bao gồm :
    1- Bảng cân đôi kế toán ( bao gồm cả bảng cân đối phát sinh TK)
    2- Kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh
    3- Thuyết minh báo cáo tài chính + tình hình thực hiện nghĩa vụ ngân sách nhà nước
    4- Lưu chuyển tiền tệ (khuyến khích các doanh nghiệp - không làm cũng không sao)
    5- Quyết toán thuế TNDN năm

Chắc bên bạn đang làm báo cáo tài chính nhanh để vay vốn NH đúng không...nếu đúng vậy thì chỉ cần 1 và 2 thui ..

Ðề: BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Em cũng chưa làm báo cáo tài chính lần nào. Công ty em chuyên về in ấn sản phẩm ( trực tiếp sản xuất đấy ah). Em đang muốn tìm anh chị nào có kinh nghiệm dạy làm báo cáo tài chính để dùi mài kinh nghiệm mai mốt làm cho công ty(đỡ phải thuê). Em ở Hà Đông, học vào các buổi tối.
    SDT của em là: 0973733488 (Thắm)

Ðề: Re: BÁO CÁO TÀI CHÍNH

không cty mình thay đổi chứng nhận đầu tư, do vậy trong hồ sơ bắt buộc phải có báo cáo tài chính. mà cty mình chưa có phát sinh gì hết. mình đang ko biết phải làm tạm tính DN quý 3 như thế nào? tại vì cty chỉ có 03 người đều là cổ đông sáng lập như thế thì làm lương kiểu gì cho hợp lý. bạn giúp mình nhé

đúng đấy, công ty đang cần làm báo cáo nhanh để vay vốn nhanh thôi mà

cty e là công ty thiết kế xây dựng,vi moi thành lập nên chua phát sinh hóa đơn đầu ra,anh chị nao lam ở lĩnh vực này lam ơn cho e hỏi khi có hoạt động Giám sát công trình e phải bắt đầu từ đâu để tốt cho việc khai thuế ạ?em cảm ơn nhiêu nhiều!