Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lập BCTC theo quyết định 15 hay 48

5/2/2010 cty thay đổi từ TNHH (Vốn điều lệ 700tr) sang Cty CP (Vốn 20tỷ).vậy năm 2009 mình làm BCTC theo QĐ48 (như năm 2008-).sang năm 2010 thì sẽ phải làm BCTC theo QĐ15 đúng ko ạ?mình phải thông báo gì với cơ quan thuế về việc thay đổi QĐ làm sổ sách kế toán ạ?ai biết chỉ cho mình với.

Ðề: Lập BCTC theo quyết định 15 hay 48

bạn phải làm công văn xin đổi rồi gữi lên chi cục thuế.hoặc đầu năm bạn đăng ký lại chế độ kế toán là được bạn a

Trích dẫn Gửi bởi ktdaklak
    bạn phải làm công văn xin đổi rồi gữi lên chi cục thuế.hoặc đầu năm bạn đăng ký lại chế độ kế toán là được bạn a
    Bạn có mẫu Công văn này ko cho mình xin với.mail của mình là: hoainam2129@gmail.com.
    BCTC năm 2009 mình vẫn làm theo QĐ 48 đúng ko?

Mình cũng dang muốn lên xin file so sach theo quyết định 15. Bạn nào có cho mình xin nhé

Trích dẫn Gửi bởi mini2129
    Bạn có mẫu Công văn này ko cho mình xin với.mail của mình là: hoainam2129@gmail.com.
    BCTC năm 2009 mình vẫn làm theo QĐ 48 đúng ko?
    Mẫu công văn lên Chi cục thuế xin cho chắc ăn, nếu có thì họ hướng dẫn mà biết đâu mỗi nơi lại có một cách làm khác nhau. Sao các bạn có vẻ ngại cán bộ Thuế thế? Họ bảo chúng ta và họ là bạn đồng hành mà.