Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cách làm chứng từ kế toán

Em chào Các anh các chị!
    Em mới ra trường chưa có kinh nghiệm 1 tý nào cả, mà bây giờ xin việc chỗ nào cũng cần có kinh nghiệm. Em cũng chưa được thử nhập số liệu vào máy lần nào? Có anh chị nào có cách , có số liệu chứng từ cho em làm được không? em mới chỉ làm được phần phiếu thu và phiếu chi ở trong phần mềm thôi em chưa biết hạch toán thế nào cả? Các anh chị giúp em với nhé
    Cảm ơn các anh chị nhiều!

Ðề: Cách làm chứng từ kế toán

Trích dẫn Gửi bởi hungháng783
    Em chào Các anh các chị!
    Em mới ra trường chưa có kinh nghiệm 1 tý nào cả, mà bây giờ xin việc chỗ nào cũng cần có kinh nghiệm. Em cũng chưa được thử nhập số liệu vào máy lần nào? Có anh chị nào có cách , có số liệu chứng từ cho em làm được không? em mới chỉ làm được phần phiếu thu và phiếu chi ở trong phần mềm thôi em chưa biết hạch toán thế nào cả? Các anh chị giúp em với nhé
    Cảm ơn các anh chị nhiều!
    bạn thử tìm việc làm ở DNTN xem
    nếu bạn muốn số liệu thì cho mình mail dangngoctuyet@ymail.com:motsach:

Cảm ơn bạn nhiều lắm: mail của mình là: thuhang_1783@yahoo.com

Theo mình bạn lên xin vào một công ty TN nào đó công việc cũng vừa phải thôi, vừa làm bạn vừa học hỏi thêm những người đã có kinh nghiệm bạn nhé. Học lý thuyết trong trường khi ra ngoài thực tế áp dụng nó cũng có sự khác nhau đó.

Công ty tư nhân mà chưa có kinh nghiệm cũng khó xin lắm bạn ạ! mình muốn hỏi qua biết làm rồi đi xin việc dễ hơn!
    Cảm ơn bạn nhiều nhé

Bạn lấy một bài tập tình huống khoảng 100 nv và coi đó là những nghiệp vụ phát sinh của một công ty. Bạn hãy hoàn thiện tất cả các sổ sách liên quan đến những nghiệp vụ đấy. Bạn cần tìm hiểu thêm thông tư và các quyết định liên quan đến từng phần hành.