Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chưa có doanh thu có làm BCTC

Ðề: Chưa có doanh thu có làm BCTC

Trích dẫn Gửi bởi hoamy86
    Các pác cho em hoi công ty mới thành lập chưa có doanh thu chỉ có chi phí thỉ có làm báo cáo kế toán không?Nếu không thì cuối năm em phải làm những báo cáo gì ah?làm theo QĐ 15.Thanks!:nhaykieumoi:
    Vẫn phải làm hết bạn ạ.
    Hàng Tháng ps cp đầu vào -->khai thuế HÀNG THÁNG, tờ khai TNCN (nếu cp lương vuợt 4-5tr)
    Hàng Quý ---> chưa có dt, cp--->vẫn làm BC thuế TNDN tạm tính, thuế TNCN
    (nếu dưới 5tr)
    cuối năm-->BCTC
    :chay:

vẫn phải lam ban nhe. hàng thang ban phải kê khai báo cáo thuế hàng tháng để được khấu trừ thuế. thuế thu nhập tạm tính. cuối năm làm báo cáo tài chính

Trích dẫn Gửi bởi hoamy86
    Các pác cho em hoi công ty mới thành lập chưa có doanh thu chỉ có chi phí thỉ có làm báo cáo kế toán không?Nếu không thì cuối năm em phải làm những báo cáo gì ah?làm theo QĐ 15.Thanks!:nhaykieumoi:
    Có phát sinh có làm. Nếu kg phát sinh vẫn làm. Nếu kg làm thì sẽ bị phạt về thủ tục,

không phát sinh cũng vẫn nộp báo cáo thuế tháng,và TNDN tạm tính,BCTC cuối năm nộp nhé!chúc bạn may mắn

cty mình mới thành lập hồi tháng 02/2009 nhưng tháng 09/2009 mới có doanh thu.Trước đó mình đều làm Báo cáo thuế đều đặn hàng tháng.Vậy cho mình hỏi tháng mấy thì mình phải làm Báo cáo TNDN ,có cần phải nộp cho cơ quan Thuế?tháng mấy thì mình làm BCTC để nộp.Mình ko phải dân kế toán ,mình học về kỹ thuật.Rất mong moi nguờii giúp đỡ
    Xin chân thành cảm ơn.

Bạn khongminh này ko phải dân kế toán mà dám mạo hiểm ghê, mình thấy trong bài trước bạn viết về báo cáo thuế bạn còn chưa nắm rõ thì sao làm BCTC được. Làm sai hết là tiêu cty nhà bạn đấy

chưa có doanh thu thì sao bạn làm được BCTC chứ, bạn chưa hiểu rõ về kế toán rùi đó.

Trích dẫn Gửi bởi hien duyen
    chưa có doanh thu thì sao bạn làm được BCTC chứ, bạn chưa hiểu rõ về kế toán rùi đó.
    chị hien duyen cho em hỏi với. sao lại không có doanh thu thì không BCTC được vậy chị. cty em năm vừa rồi không phát sinh DT mà em thấy chị kế toán vẫn làm BCTC mà.