Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Báo cáo tài chính 13 tháng

Công ty thành lập tháng 12năm 2007
    tháng 12 năm 2007 có 3 nghiệp vụ kinh tế phát sinh và ghi váo sổ sách tháng 12/2007
    sang năm năm 2008 làm báo cáo tài chính tháng 12 năm 2007 luôn vậy được không? và nếu làm 13 tháng như vậy thì phải giải thích như thế nào trên báo cáo tài chính?

Ðề: Báo cáo tài chính 13 tháng

Trích dẫn Gửi bởi qua tao
    Công ty thành lập tháng 12năm 2007
    tháng 12 năm 2007 có 3 nghiệp vụ kinh tế phát sinh và ghi váo sổ sách tháng 12/2007
    sang năm năm 2008 làm báo cáo tài chính tháng 12 năm 2007 luôn vậy được không? và nếu làm 13 tháng như vậy thì phải giải thích như thế nào trên báo cáo tài chính?
    Được bạn áh, luật cho phép năm tài chính đầu tiên hay cuối cùng không quá 15 tháng. Bạn chỉ cần ghi trong BCTC là năm tài chính đầu tiên từ ngày.../12/2007 đến 31/12/2008.

Thân

Ðề:Thue GTGT đầu vào

Dear các anh chị!
    Bên em mới thành lập Cty là TM -DV tháng 01/2009 chưa có PS gì nên làm công văn giải trình cho cục thuế về việc ko mua HĐ bắt đầu từ htang1 02/2009 sẽ mua .Nhưng anh chị cho em hỏi bên em chỉ có hóa đơn đầu vào thôi chứ đầu ra thì ít hoặc không có. THì cty được khấu trừ như thế nào, hạch toán bthuong ko? (- hoài sao?) A/c nào cho em ý kiến
    Thanks all

Ðề: Thue GTGT đầu vào

Trích dẫn Gửi bởi tygon10
    Dear các anh chị!
    Bên em mới thành lập Cty là TM -DV tháng 01/2009 chưa có PS gì nên làm công văn giải trình cho cục thuế về việc ko mua HĐ bắt đầu từ htang1 02/2009 sẽ mua .Nhưng anh chị cho em hỏi bên em chỉ có hóa đơn đầu vào thôi chứ đầu ra thì ít hoặc không có. THì cty được khấu trừ như thế nào, hạch toán bthuong ko? (- hoài sao?) A/c nào cho em ý kiến
    Thanks all
    Có vẻ như bạn chưa hiểu biết gì về mua HĐ thì phải.
    _ CV giải trình về việc chưa mua HĐ là HĐ đầu ra đó bạn. CTy bạn mua về để xuất cho KH khi có giao dịch bán.
    _ Còn HĐ đầu vào thì khi nào cty bạn có giao dịch mua thì yêu cầu bên bán xuất HĐ cho bạn.
    Do đó, khi có CV như vậy rồi thì Cty bạn cứ kê khai thuế GTGT bình thường, hoạch toán bình thường.

Ðề: Thue GTGT đầu vào

Trích dẫn Gửi bởi tygon10
    Dear các anh chị!
    Thanks all
    đâu phải thành lập xong là phải mua hoá đơn ngay đâu bạn,khi nào công ty bạn có nhu cầu thì mới mua chứ..
    mà chưa có hoá đơn thì làm j có hoá đơn đầu ra??
    bạn cứ định khoản,kê khai bình thường,mới chỉ có thuế đầu vào,chưa có đầu ra,nên ko phải nộp thuế.phần thuế của tháng này sẽ đc chuyển sang tháng sau khấu trừ tiếp nhé!

Ðề: Báo cáo tài chính 13 tháng

Em đã đi nộp thuế MB năm 2008-2009. Đã đầy đủ giấy tờ cần thiết.Em chỉ thắc mắc là cứ khấu trừ hoài khi mình không có PS đầu ra thôi. a, Bây giờ thì em đã hiểu.