Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: LÀM LẠI BCTC 2007

LÀM LẠI BCTC 2007

Cty em thành lập năm tháng 09/2007.Nhưng BCTC năm 2007 em đã làm có sự sai sót nhiều,giờ em muốn làm lại thì phải làm những gì ạ?

Nhưng em lại đang gặp rắc rối ở chỗ các khoản trích BHXH, BHYT, KPCD trong năm 2007 em đã đưa vào SP của Cty nhưng thật sự các sản phẩm đó Cty đã gia công ngoài nên bây giờ em phải làm lại BCTC, và quyết toán lại thuế TNDN của năm 2007, và sau đó là nộp phạt. Em làm nhu thế có đúng không? Mong mấy anh chị giúp đỡ.
    Còn một việc nữa em rất mong mất anh chị giúp em là vào tháng 04/2008 vừa rồi Cty em đã chuyển từ Cty TNHH sang Cty Cổ phần, thì BCTC em phải làm như thế nào.
    Giúp em mấy anh chị nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ðề: LÀM LẠI BCTC 2007

Trích dẫn Gửi bởi newjob
    Cty em thành lập năm tháng 09/2007.Nhưng BCTC năm 2007 em đã làm có sự sai sót nhiều,giờ em muốn làm lại thì phải làm những gì ạ?

Nhưng em lại đang gặp rắc rối ở chỗ các khoản trích BHXH, BHYT, KPCD trong năm 2007 em đã đưa vào SP của Cty nhưng thật sự các sản phẩm đó Cty đã gia công ngoài nên bây giờ em phải làm lại BCTC, và quyết toán lại thuế TNDN của năm 2007, và sau đó là nộp phạt. Em làm nhu thế có đúng không? Mong mấy anh chị giúp đỡ.
    Còn một việc nữa em rất mong mất anh chị giúp em là vào tháng 04/2008 vừa rồi Cty em đã chuyển từ Cty TNHH sang Cty Cổ phần, thì BCTC em phải làm như thế nào.
    Giúp em mấy anh chị nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    BCTC sai sót nhiều là bao gồm những sai sót nào và những sai sót có làm ảnh hưởng đến số thuế TNDN phải nộp nhiều không?

Ðề: LÀM LẠI BCTC 2007

Trích dẫn Gửi bởi letmyha
    BCTC sai sót nhiều là bao gồm những sai sót nào và những sai sót có làm ảnh hưởng đến số thuế TNDN phải nộp nhiều không?
    sai sót là em đã trích các khoản 3382,3383,3384 đưa vào giá thanh không đúng. Nói rõ hơn là các sản phẩm đó Công ty em đi thuê ngoài gia công vì Công ty được thành lập chỉ để XDCB rùi góp vốn kinh doanh nên không có công nhân sản xuất. đến lúc này số dư trên các tài khoản đó vẫn còn, em cũng đã tham khảo và được hướng dẫn làm lại BCTC thui và chịu nộp phạt.
    Nhưng đến thời điểm tháng 04 năm 2008 Cty lại chuyển đổi từ Cty TNHH thành Cty Cổ phần nên Em cũng không biết làm thế nào, nên nhờ các anh chị giúp .....!!!!!!!!!!!!!!!