Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

lập bảng kê 01/TNDN

DN minh thu mua củi của người dân về làm chất đốt để SX chè.Mình đã làm họp đồng mua bán với các hộ dân sau đó lập BK 01/TNDN,như vậy DN minh có được tính vào chi phí hợp lý không?
    Và có một vấn đề ở đây là mình viết phiếu nhập kho số mặt hàng trên lai không trùng với ngày ghi trên bảng bê và hợp đồng(ngầy ghi trên bảng kê trùng với ngày của hợp đồng nhung mình lại cho nhập kho trước)
    Ví dụ:Ngày ghi BK và ngày trên hợp đồng là ngày 10/05/2015 nhưng phiếu nhập kho lai là ngày 01/05/2014.bây giò mình phải giải thích thê nào cho hợp lý để bên thuế kiểm tra họ hiểu(số liệu trên là có thât).
    mong các ban trong diên đàn giúp đỡ.

đến ngày 10 mà chua xuat kho thì sửa lại ngày phiếu nhập vậy.

Phiếu nhập kho, chắc đã nhập vào phầm mềm => Chốt sổ rồi chắc khó sửa lại đc.
    Sao ko sửa ngày bẳng kê & ngày hợp đồng. Cái này dễ làm mà, vả lại ngày HĐ là làm chủ quan theo DN & ng mua, nên sửa ngày ko thành vấn đề. Bảng kê thì DN lập => Sửa lại cũng ko tốn nhiều time mấy

Đã bàn giao sổ sách cho cán bộ kiểm tra thuê rồi.bây giờ phải giải thích sao để họ không nói la minh trốn thuế đó