Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách kết chuyển lãi lỗ trong phần mềm fast

Cho mình hỏi cách tạo bút toán kết chuyển trong phần mềm fast. Bạn nào biết giúp mình nhé!
    Mình đang dùng phần mềm fast. Nhưng khi tạo bút toán kết chuyển thì TK 911 không kết chuyển sang tk 421 được. Hiện tại công ty mình kinh doanh lỗ. Hướng dẫn mình cách khai báo bút toán kết chuyển và tạo bút toán kết chuyển tự động
    Cảm ơn .

Ðề: Cách kết chuyển lãi lỗ trong phần mềm fast

Bạn không hỏi cty Fast hướng dẫn cho bạn ah.

Mình cũng làm lâu rồi, chỉ nhớ là làm thế này: Trước tiên đánh dấu các TK 627, 622, 621 chạy kết chuyển tự động sang 154. Sau đó nhập giá thành sản phẩm. Rồi đánh dấu chạy kết chuyển tự động tất cả các tài khoản chừa ra các tài khoản 622, 627, 621, 421 (kết chuyển lãi lỗ). Sau đó bạn vào lại chi tiết tài khoản 911 nó đang dư bên nợ hay bên có (tức là đang lãi hay lỗ). Sau đó vào chọn kết chuyển duy nhất 1 bút toán kết chuyển lãi, hoặc lỗ (chọn kết chuyển từ Có 911 sang Nợ 421 hoặc bút toán Nợ 911/Có 421).

Đúng như bạn trên nói sao bạn không gọi cho Fast. Fast có bộ phận hỗ trợ rất tốt. Còn gọi là phòng bảo hành. Bạn không biết họ có thể Remote máy tính của bạn để làm cho bạn.

Rất có thể bạn dùng theo kiểu...không chính thống từ cty thì cái này chịu!

Trích dẫn Gửi bởi xuankhuyen
    Cho mình hỏi cách tạo bút toán kết chuyển trong phần mềm fast. Bạn nào biết giúp mình nhé!
    Mình đang dùng phần mềm fast. Nhưng khi tạo bút toán kết chuyển thì TK 911 không kết chuyển sang tk 421 được. Hiện tại công ty mình kinh doanh lỗ. Hướng dẫn mình cách khai báo bút toán kết chuyển và tạo bút toán kết chuyển tự động
    Cảm ơn .
    Đầu tiên bạn vào khai báo bút toán kết chuyển tự động

TK ghi nợ : 911
    TK ghi có: 421
    loại k/c: 3 - tự động

sau đó thực hiện bút toán kết chuyển.
    lưu ý bút toán kết chuyển này phải khai báo sau cùng trước các bút toán kết chuyển doanh thu và chi phí!

Trích dẫn Gửi bởi xuankhuyen
    Cảm ơn .
    Nếu doanh nghiệp lỗ thì bạn có thể kết chuyển doanh thu,chi phí,thuế GTGT xong
    Bút toán khai báo như sau
    Nợ TK 4212
    Có TK 911
    Lưu ýKhi khai báo phải đưa vào 4212 thì kết chuyển được đó...