Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chi phí mua hàng liên quan đến việc bán hàng cho khách

Mình đang có 1 vấn đề chưa biết nên giải quyết ntn, mọi ng giúp mình với nhé:

Công ty mình bán hàng, và khách hàng yêu cầu làm phòng để đựng hàng hóa đó cho khách hàng. Như vậy tất cả các chi phí mua đồ để làm được phòng cho khách hàng đó ( có hóa đơn đỏ) mình cho vào đâu??

Chi phí mua đồ này khá nhiều, nếu cho vào chi phí thì có được coi là chi phí hợp lý khi làm BCTC ko?

Ðề: Chi phí mua hàng liên quan đến việc bán hàng cho khách

Trong câu hỏi bạn ko nêu rõ là Công ty bạn làm kho đó cho khách hàng ở đâu? mục địch làm rồi mình cho bên đó thuê có thời hạn hay làm rồi chuyển quyền sở hưu cho khách luôn?
    bạn phải nêu rõ hơn thì mọi người mới giúp bạn đựoc
    Có gì email cho mình nhé: dinhthunhung@yahoo.com
    Chúc bạn may mắn!

Phục vụ bán hàng thì bạn cho vào chi phí bán hàng.

đúng đó, cái kho đó họ có bỏ thêm chi phí chi trả b ko, nếu họ trả thêm cho b thì bù trừ phần chênh lệch cho vào doanh thu bán hàng hóa nếu doanh thu lớn hơn, nếu phần trả thêm ko đủ bù đắp chi phí thì phần chênh lệch đó cho vào chi phí bán hàng là được mà.

Cái kho đo là do khách hàng trả tiền rồi. Nhưng hóa đơn đỏ lại lấy về cty m ( do sơ xuất) và cty m mất tiền lấy HĐ, trong khi đó hợp đồng lại chỉ ghi giá bán đã bao gồm chi phí vận chuyển và lắp đặt tại địa chỉ khách hàng. Nếu Hợp đồng như vậy, thì mấy HĐ đó cty m có dc chấp nhận để ghi tăng giá vốn ko? và có thể cho vào chi phí nào??